Nghiệp vụ kế toán trong Công ty cung cấp, lắp đặt và thi công thiết bị PCCC, âm thanh

• Thread starter heoxau
  • Ngày gửi
H

heoxau

Guest
4/1/06
1
0
0
hà nội
Chào các bạn. Tôi là cựu sinh viên khoa Thương mại Đại học Kinh tế quốc dân. Do thực tế công tác, nay tôi cần các kiến thức để làm kế toán cho một công ty mới thành lập hoạt động trong lĩnh vực: cung cấp, lắp đặt, thi công thiết bị PCCC, âm thanh, ánh sáng.
Vậy các bạn có thể cho tôi những lời khuyên cần thiết cho một người ngoại đạo và bắt đầu như tôi.
Xin chân thành cảm ơn những người có ý muốn giúp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

AC3K

Cao cấp
27/6/05
679
6
18
HCM
heoxau nói:
Chào các bạn. Tôi là cựu sinh viên khoa Thương mại Đại học Kinh tế quốc dân. Do thực tế công tác, nay tôi cần các kiến thức để làm kế toán cho một công ty mới thành lập hoạt động trong lĩnh vực: cung cấp, lắp đặt, thi công thiết bị PCCC, âm thanh, ánh sáng.
Vậy các bạn có thể cho tôi những lời khuyên cần thiết cho một người ngoại đạo và bắt đầu như tôi.
Xin chân thành cảm ơn những người có ý muốn giúp.
Vậy thì bạn nên chịu khó về đọc các sách kế toán.
Quan tâm chủ yếu vào kế toán thương Mại.

Và tốt nhất có một kế toán thành thạo đứng đằng sau bạn, sau một thời gian bạn sẽ học hỏi dc nhiều.

Bạn cứ bắt tay vào công việc, khi đụng tới vấn đề gì thỉ lên diễn đàn WKT đọc về đề tài đó, nếu chưa hiểu kỹ post bài hỏi tiếp. Những câu hỏi nên rõ ràng chi tiết cụ thể từng vấn đề, không nên hỏi chung chung

Chúc bạn thành công

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Công ty mới thành lập bạn nên có một người có kinh nghiệm cộng tác cùng . Như vậy bạn có thể có thời gian tìm hiểu từ từ về lĩnh vực kinh doanh của bạn mà công ty bạn vẫn làm việc hiệu quả . Tài liệu của bạn là các tài liệu về kế toán và tài chính ( không thừa một tài liệu nào bởi vì cái gì cũng cần thiết không dùng lúc này thì dùng lúc khác )

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA