Mỗi tuần một chuyên đề

Điều chỉnh tăng lương, thủ tục BHXH, cần gì?

• Thread starter btmyhanh
  • Ngày gửi
B

btmyhanh

Sơ cấp
14/3/11
42
1
0
Tp.HCM
Hi, cả nhà! Cho em hỏi em cần nộp lên BH những mẫu nào để thực hiện Nghị định 108/2010/NĐ-CP? Em là lính mới mong anh chị giúp em. À còn phòng Lao động thì có cần làm gì không? Thank you so much nha.:011:

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

baobinh88

Sơ cấp
24/7/10
40
0
0
TPHCM
Điều chỉnh tăng lương, thủ tục BHXH, cần gì

Trước tiên bạn phải lên LĐLĐ quận xác nhận thang bảng lương gồm: đơn xác nhận thang bảng lương chủ tịch công đoàn ký, hệ thống thang bảng lương mới (mỗi thứ đều 02 bộ).
Bước 2: Mang toàn bộ hồ sơ LĐLĐ quận xác nhận lên Phòng LĐ quận nộp và thêm hồ sơ: bản quy định các chức danh đã đăng ký lần đầu (vẫn giữ nguyên ngày ký của lần đầu nhé), đơn đăng ký thang bảng lương (02 bản).
bước 3: mang toàn bộ hồ sơ PLĐ xác nhận nộp cơ quan BH kèm theo mẫu 03a-tbh(03 bản), phụ lục hđlđ ký lại mức lương (mỗi ng 01 bản).

B

btmyhanh

Sơ cấp
14/3/11
42
1
0
Tp.HCM
Hôm qua mình lên LDLD họ đòi: 2 bản chính Công văn gửi LDLD, 1 bản chính Hệ thống thang bảng lương, 1 bản sao Giấy Phép DKKD, 1 Bản sao Báo cáo khai trình tình hình sử dụng lao đông (bản cũ).
Sau khi nhận được Hồ sơ của LDLD trả mang đến Phòng Ld TBXH kèm: đơn đăng ký thang bảng lương, Phụ cấp lương, Quy định cấp bậc (2 bộ).
Còn Bên BHXH thì cứ mang qua: Phụ lục HDLD (mỗi người 1 bản), mẫu 03a - TBH (3 bản), kèm 2 bảng kê hồ sơ.
Hihi Có đi làm mới biết ......khổ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA