In tài liệu thành sách.

• Thread starter salemok
  • Ngày gửi
S

salemok

Cao cấp
22/4/05
281
4
18
53
Ha noi
Mình có tài liệu nhiều trang. muốn in thyành sách thì làm thế nào. tức là in lần đầu là trang lẻ sau đó lật giấy lại in trang chẵn thì như thế nào

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lyvanhang

Guest
6/9/04
34
0
0
hanoi
Vào file/print. chọn Odd pages: in trang lẻ; chọn Even Pages: in trang chẵn.
happy new year to you.

Q

Quynh Huong

Trung cấp
13/9/05
107
0
0
46
Hanoi
Bạn lưu ý khi in trang sau vì chỉ cần 1 tờ bị kẹp rít thì bạn sẽ bị lệch toàn bộ các trang sau (trang lẻ không phù hợp với trang chẵn). Vì vậy bạn nên in ít một phòng trường hợp phải in lại.
Chúc may mắn.

B

bk_arthur_311

Guest
1/3/06
10
0
0
Hải Phòng
ah, mình nghe nói ở Hà Nội có chỗ nào đó in sách rẻ lắm
ai biết chỉ giùm hộ mình với ( hình như chỉ có 150d/trang thôi rẻ hơn cả photô)
mong các bạn chỉ giúp
thank

L

lehongduc

Trung cấp
29/3/05
131
1
18
64
VietNam
In tài liệu thành sách - Dễ ợt với FinePrint

Chào các Bạn,
Có thể dùng FinePrint để in 1 tài liệu nhiều trang thành 1 cuốn sách hẵn hoi, với phần mềm FinePrint in tài liệu vài trăm trang chẳng khó chi. Với nó, bạn không còn phải bận tâm canh chỉnh, lật giấy từng tờ mất công lại dễ nhầm, FinePrint sẽ làm tất tần tật cho Bạn. Sử dụng nó cũng chẳng khó khăn chi hết, chỉ mỗi tội nó có giá 50 USD cho version mới nhất. Bạn nào muốn thử cứ vào đây để download về:
http://www.pcworld.com/downloads/file_download.asp?fid=2334&fileidx=1

congvinh

congvinh

Guest
21/4/06
108
0
0
Ho Chi Minh City
to:lehongduc

Khi in xong mặt thứ nhất thì giấy chạy ra ngoài máy vậy không lật giấy bỏ vào khay máy in thì làm sao in mặt thứ 2 đây ???.

Chỉ có những máy in đời mới mới tự động in 2 mặt được còn lại đa số thì phải "lật tay" thôi.

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Từ xưa hầu hết các máy in Laser HP đều hỗ trợ chế độ in sách (BookLet Printing), nhất là các máy in hỗ trợ in 2 mặt. (Tôi nhớ không lầm thì từ HP LaserJet 4L đã có rồi). Muốn in và đánh số trang theo kiểu in sách, bạn phải cài đặt driver máy in với đầy đủ các phần mềm hỗ trợ. Lúc đó nó sẽ thêm các kiểu giấy trong lệnh Page Setup của Word chẳng hạn, thí dụ kiểu giấy BookLet on A4... Cách sử dụng của mỗi máy là khác nhau, tốt nhất bạn hảy đọc phần Help của HP hoặc Word về BookLet printing, Print Both siddes hoặc Duplex Printing để hiểu kỹ hơn về "cái máy in yêu dấu" của bạn làm được cái gì, làm như thế nào!

congvinh

congvinh

Guest
21/4/06
108
0
0
Ho Chi Minh City
Máy in 2 mặt tự động

Vậy là bạn hiểu không đúng máy in hai mặt rồi. Kiểu bạn nói là chỉnh lề theo kiểu in 2 mặt dùng khi đóng gáy sách chứ không phải là máy in 2 mặt.

Máy in đời mới có chế độ in hai mặt tự động có nghĩa là khi chọn chế độ in 2 mặt thì sau khi in xong mặt 1 nó sẽ tự động cuộn giấy và in tiếp mặt 2 (giấy khi nào in xong 2 mặt mới chạy ra ngoài máy còn mới in 1 mặt thì nó vẫn nằm trong máy) và ta không phải động tay vào (tức là k cần lật ngược giấy lại để in mặt 2 mà nó sẽ tự làm), chỉ cần bỏ giấy trắng vào khay máy in rồi ra lệnh in là xong cả 2 mặt.

Hình như đời Hp laser 1630 (không nhớ rõ tên) có chức năng này, máy của mình là hp 1160 sản xuất 2005 còn không có chức năng này thì mấy thằng 4L, 1100 làm sao có dc, ở công ty mình xài mấy thứ này chứ đâu.

Hp 1160

Bạn nhớ đọc kỷ hơn nhé !

Sửa lần cuối:
B

Banhmy_Sotvang

Guest
8/10/06
4
0
0
Unindentified
lehongduc nói:
Chào các Bạn,
Có thể dùng FinePrint để in 1 tài liệu nhiều trang thành 1 cuốn sách hẵn hoi, với phần mềm FinePrint in tài liệu vài trăm trang chẳng khó chi. Với nó, bạn không còn phải bận tâm canh chỉnh, lật giấy từng tờ mất công lại dễ nhầm, FinePrint sẽ làm tất tần tật cho Bạn. Sử dụng nó cũng chẳng khó khăn chi hết, chỉ mỗi tội nó có giá 50 USD cho version mới nhất. Bạn nào muốn thử cứ vào đây để download về:
http://www.pcworld.com/downloads/file_download.asp?fid=2334&fileidx=1

Tui chưa thử cái chương trình này nhưng nghe có vẻ hay đấy.
Nếu có ai cần key của phần mềm này thì gửi email tui sẽ kiếm cho.

Thiên địa bất nhân
Dĩ vạn vật vi sô cẩu
Thánh nhân bất nhân
Dĩ bách tính vi sô cẩu.

B

Banhmy_Sotvang

Guest
8/10/06
4
0
0
Unindentified
salemok nói:
Mình có tài liệu nhiều trang. muốn in thyành sách thì làm thế nào. tức là in lần đầu là trang lẻ sau đó lật giấy lại in trang chẵn thì như thế nào

Salemok: Bạn chịu khó vào mấy cửa hàng photo ở các trường ĐH,
đứng 30' là biết hết các thủ thuật in & photo luôn.
P.S: Tui đã làm theo cách này, dân đó chuyên nghiệp nhất quả đất !
Học thầy không tầy học bạn.

Thiên địa bất nhân
Dĩ vạn vật vi sô cẩu
Thánh nhân bất nhân
Dĩ bách tính vi sô cẩu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA