tổng số tiền của bản khai thuế bị nhầm

• Thread starter xuro3
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
mọi người ơi cứu mình với. mình vừa phát hiện ra ở bản kê khai thuế tháng 10 và 11 số tổng cộng của bảng kê hàng hoá mua vào bị thiếu ( do mình làm trên excel nên không để ý tổng,cụ thể là nó cộng thiếu mất mấy dòng) vậy mình phải làm gì bây giờ. có phải lập tờ giải trình kèm với bản làm lại của 2 tháng nhầm đó không. chỉ bị nhầm của hàng hoá mua vào thôi, nhưng làm cho bản mẫu 01/GTGT cũng bị nhầm theo.mọi người cố vấn gấp hộ mình cái. mình vừa mới ra trường nên ko rành lắm.:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
toannguyen

toannguyen

Guest
28/12/05
173
0
0
49
HCM
Theo anh thì em nên làm công văn giải trình với cơ quan thuế về việc này và đề nghị cho kê khai bổ sung vào tháng 12, làm kế toán thì chuyện sai sót là hết sức bình thường vấn đề là khi có sai sót phải công khai sửa chữa thôi. không sợ sai chỉ sợ không minh bạch.
Chúc may mắn.

J

juzi

Guest
4/1/06
10
0
0
đỉnh Quang Minh
khó cho bạn thật đấy, chỉ còn cách là bạn mang hoá đơn ra...KHỦNG LONG đòi lại tiền thui. Thật xui cho bạn quá nhưng nếu ko đòi được thì bạn phải xin lại hoá đơn và tự bù vào khoản thiếu thôi.
Chúc bạn thành công

xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
rồi, thank you anh. nhưng phải làm công văn giải trình à, em tưởng giải trình miệng thôi.

toannguyen

toannguyen

Guest
28/12/05
173
0
0
49
HCM
Không thể nói miệng với nhau được em ơi, trong công việc kinh doanh, đặc biệt là làm kế toán tất cả phải có bằng chứng để còn có cơ sở sau nay chứ. Việc này cũng đơn giản thôi khi kê khai thuế T12 em gửi kèm luôn.
OK

T

thanhTam

Guest
20/12/05
97
0
0
hanoi
Các bạn ơi cho mình hỏi tháng 5/2005 mình có chuyển số thuế còn được khấu trừ của tháng 5 sang tháng sáu có bị nhầm mất 60.000 vậy bây giơ mình fải làm như thế nào ,
các bạn giúp mình với

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,700
1,382
113
50
TP.HCM
thanhTam nói:
Các bạn ơi cho mình hỏi tháng 5/2005 mình có chuyển số thuế còn được khấu trừ của tháng 5 sang tháng sáu có bị nhầm mất 60.000 vậy bây giơ mình fải làm như thế nào ,
các bạn giúp mình với
Nhân dịp cuối năm, bạn rà sóat lại và làm tờ khai điều chỉnh cho cả năm rồi nộp cho cơ quan thuế.
Nói chung là bạn nên làm việc trực tiếp với cán bộ thuế để họ hướng dẫn cách thức phù hợp nhất vì mỗi người mỗi ý.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Không cần quan trọng thế đâu chị Viet Huong ơi! Luật đã quy định, mẫu tờ khai cũng có, doanh nghiệp cứ thế mà thực hiện thôi. Lên gặp cán bộ thuế làm gì, sẽ phức tạp hơn đấy ạ!

"Lẳng lặng mà đi nộp tờ khai..."

Viet Huong nói:
Nói chung là bạn nên làm việc trực tiếp với cán bộ thuế để họ hướng dẫn cách thức phù hợp nhất vì mỗi người mỗi ý.

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,700
1,382
113
50
TP.HCM
Nguyen Tu Anh nói:
Không cần quan trọng thế đâu chị Viet Huong ơi! Luật đã quy định, mẫu tờ khai cũng có, doanh nghiệp cứ thế mà thực hiện thôi. Lên gặp cán bộ thuế làm gì, sẽ phức tạp hơn đấy ạ!

"Lẳng lặng mà đi nộp tờ khai..."
:biggrin: Vậy thì cứ lẳng lặng theo kế của Tú Anh đi bạn ơi! :biggrin:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA