Ẩn dòng và cột

• Thread starter maracc
  • Ngày gửi
M

maracc

Sơ cấp
12/8/13
25
1
0
HCM
Mình có file như đính kèm. Làm thế nào ẩn được như thế các bạn? Mình đã tìm ra cách ẩn cột như thế, còn dòng thì bó tay rồi.

Đính kèm

• dot3-2013.xls
    39 KB · Lượt xem: 371
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trangsvc

Trung cấp
5/11/12
62
1
6
Hà Nội
Ðề: Ẩn dòng và cột

Ban muốn ẩn dòng ntn? nói rõ đc ko?

H

HUYNH NGOC VINH

Sơ cấp
11/9/09
47
23
8
42
156 Nguyen Phi Khanh,TP.HCM

Bạn ẩn cột như thế nào thỉ ẩn dòng cũng như vậy. Nếu bạn dùng excel 2003 thì ở menu home\cell\format\hide row (bạn phải chọn cả dòng và tất cả các dòng mà bạn muốn ẩn). Không biết như vậy có đúng như ý câu hỏi bạn không?

Mobile: 0919 75 0808
Email: hnv.vinhduc@yahoo.com
-----------***-----------

CÔNG TY TNHH DỊCH VỤ TƯ VẤN VINH ĐỨC.
Hotline: 0919 75 0808 (Mr.Vinh).

Công ty Vinh Đức chuyên tư vấn kế toán, tư vấn thành lập doanh nghiệp miễn phí, gỡ rối hồ sơ kế toán, chuẩn bị hồ sơ quyết toán thuế.

C

chocon8275

Sơ cấp
23/12/10
5
0
0
42
Phu Dien, Tu Liem, HN

Muốn ẩn dòng và cột, bạn chọn dòng và cột muốn ẩn sau đó ấn- Với excel 2003 thì bạn chọn Data\Group and Outline\Group. Còn Ex 2007 thì vào Data. Nhìn thấy ô Group. Ấn vào đó là được. Mình nghĩ làm cách này tiện hơn. Ẩn khi cần thiết và khi nào ko cần ẩn ta ấn vào Ungroup thì lại về vị trí ban đầu. Chúc bạn thành công.

M

maracc

Sơ cấp
12/8/13
25
1
0
HCM

Mình có gửi kèm file như ở mục trên, các bạn xem file và giúp mình. Trong file trên ẩn các cột vào dòng không phải dùng hide/unhide, các bạn thao tác trong file đó sẽ rõ.
Trong file tác giả ẩn cột bằng cách chọn trong properties/StandardWidth có giá trị 0 (theo mình nghĩ là thế). Còn dòng thì mình mò mãi mà không ra. Vì nếu tác giả dùng hide thì khi mình chọn unhide thì đã hiện ra rồi.

proboy1011

proboy1011

Hoàng Vinh
13/3/09
1,018
147
63
33
HCM
Cái này hay đấy, bác nào biết thì chỉ em với nhé.

H

hanhpptc

Sơ cấp
3/9/09
20
1
3
53
Dak Lak

Mình có file như đính kèm. Làm thế nào ẩn được như thế các bạn? Mình đã tìm ra cách ẩn cột như thế, còn dòng thì bó tay rồi.
Cái này dùng Hide và Unhide mà:
- Dòng: Chọn dòng cần ẩn. Vào Format/Row/Hide. Nếu hiện thì Unhide. Trường hợp ẩn từ dòng cuối đến hết văn bản thì chọn dòng đầu, nhất Shift và dấu mũi tên xuống.
- Cột: Chọn dòng cần ẩn. Vào Format/Column/Hide. Nếu hiện thì Unhide.

D

dochanhthienli

Guest
6/5/15
2
0
1
36
Excel 2013
Để ẩn cột: Chọn ô đầu tiên của cột muốn ẩn. Nhấn CTrl+Shift+phím di chuyển phải(Phím mũi tên phải)- Home-Format-Hide&Unhide-Hide Columns
Để ẩn tất cả các dòng từ dòng cuối cùng của bảng tính: Chọn ô đầu tiên của dòng muốn ẩn. Nhấn Ctrl+Shift+phím mũi tên đi xuống-Home-Format-Hide&Unhide-Hide Rows

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA