nộp bản khai thuế sau mùng 5

• Thread starter xuro3
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
mọi người ơi nếu nộp muộn bản kê khai thuế thì có bị phạt hay không nhỉ(vì hạn là mùng 5 hàng tháng)?. Tại sếp mình đi công tác chưa về nên chưa đóng dấu vào bảng kê tháng này, nên mình chưa đi nộp được.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mysterious_girl

Guest
Hạn nộp hồ sơ kê khai thuế hàng tháng là ngày 10 hàng tháng chứ ko phải ngày 5 bạn à.

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,382
113
50
TP.HCM
xuro3 nói:
mọi người ơi nếu nộp muộn bản kê khai thuế thì có bị phạt hay không nhỉ(vì hạn là mùng 5 hàng tháng)?. Tại sếp mình đi công tác chưa về nên chưa đóng dấu vào bảng kê tháng này, nên mình chưa đi nộp được.
Báo cáo thuế hàng tháng được gia hạn đến mùng 10 của tháng tiếp theo (có được tính trừ ngày Lễ và CN). Tuy nhiên, nên nộp trước nếu mùng 10 rơi vào những ngày đó. Tháng này ngày 10 là Thứ Ba nên bạn cứ yên tâm mà làm báo cáo của tháng 12/2005. Nhắn sếp về trước ngày đó là yên tâm rồi.

xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
à đúng rồi, là mùng 10 cơ mà, mình nhầm. hiiiiii, cảm ơn mọi người đã nhắc nhé.

vu minh

vu minh

Cao cấp
21/9/04
389
0
0
TPHCM
xuro3 nói:
à đúng rồi, là mùng 10 cơ mà, mình nhầm. hiiiiii, cảm ơn mọi người đã nhắc nhé.

Lần sau đừng quên ngày nộp báo cáo nữa nhé! La toáng lên làm mình cũng ... run theo! Hi hi!:biggrin:

xuro3

xuro3

lẩn thẩn
16/11/05
154
0
16
Hà Nội
xin lỗi các bác, em bận quá nên nhầm lẫn hết cả. nhân thể mình nhờ cái: ai có mẫu giải trình tờ khai thuế GTGT thì gửi cho mình cái nhé!thank

A

anhchiem

Guest
18/12/05
1
0
0
40
Tp HCM
xuro3 nói:
Nếu trễ là sau ngày 10 hàng tháng, ngày 10 vẫn còn hạn

T

trangHVTC

Cao cấp
28/7/05
208
0
0
HN
HEhê đúng là nộp chậm tính từ ngày 11 hàng tháng. Trong trường hợp ngày 10 rơi vào ngày nghỉ thì hạn nộp sẽ được tính là ngày làm việc sau đó. Và DN đi nộp tờ khai vào ngày bổ sung này sẽ phải làm một thủ tục khá lâu là ký biên bản "vi phạm hành chính". Nhưng đừng sợ nhé, cơ quan thuế chỉ làm vậy cho hoàn thiện thủ tục hành chính thui, thực tế DN không bị phạt đâu :biggrin:

T

thanhTam

Guest
20/12/05
97
0
0
hanoi
Các bán cho em hỏi hạn nộp quyet toán thuế và TK dự kiến doanh nghiệp Và bản ĐKý Tiền lương hạn nộp đến bao giờ thì hết vậy . ban j nào biết bảo giúp minh nha ,
cảm ơn các bạn nhiều

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn hãy xem các bài được dán lên cao trong các mục của box "Ứng dụng pháp luật thuế" nhé! Có đủ cả nội dung rồi còn gì?

thanhTam nói:
Các bán cho em hỏi hạn nộp quyet toán thuế và TK dự kiến doanh nghiệp Và bản ĐKý Tiền lương hạn nộp đến bao giờ thì hết vậy . ban j nào biết bảo giúp minh nha ,
cảm ơn các bạn nhiều

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA