Tường thuật bình luận trận đấu WKT - CA Quận Thanh Xuân !!

• Thread starter Ongtroioi
  • Ngày gửi
Ongtroioi

Ongtroioi

Guest
11/7/05
149
0
0
46
Cao lắm!........
Trở lại trận đấu chiều qua:

Đội bạn ra sân với một đội hình đông đảo và rất chuyên nghiệp.
Tuy WKT của chúng ta chỉ vừa đủ quân số (Cộng thêm một mình OTO cổ vũ :banana: )nên đã có một vài sự xáo trộn trong đội hình xuất phát với việc kéo 2 tiền đạo Maco và Roman về đá hậu vệ 2 cánh đẩy Tinh Tinh lên đá tiền đáo cắm. Đội trưởng Omar vẫn đảm nhận vị trí quen thuộc tiền vệ tấn công. Chấn giữ khung thành vẫn là sự hiện diện quen thuộc của Huemis, trước mặt anh là trung vệ cao to Khỉ Đột tạo sự tin tưởng cho các đồng đội.
Phải nói rằng trận đấu đã diễn ra hết sức sôi nổi và kịch tính. Những phút đầu là những phút vô cùng khó khăn của WKT, đội bạn ép sân liên tục, tạo ra rất nhiều pha nguy hiểm về phía cầu môn nơi Huemis trấn giữ.
Trên khán đàn xuất hiện những tiếng thì thào của CĐV đội bạn "Đội chúng nó đá cũng THƯỜNG thôi nhỉ??!!" Cảm thấy như bị xúc phạm một mình OTO gào lên cổ vũ nhiệt tình và hối thúc các cầu thủ WKT không tràn lên tấn công.
Các cầu thủ như hiểu rõ tâm trạng của CĐV nhà (dù chỉ có duy nhất 1 CĐV), ngay lập tức đáp trả bẳng những pha tránh bóng quyết liệt những pha bật tường quen thuộc và hiệu quả. Không lâu sau những nỗ lực của các cầu thủ đã đc đền đáp bằng một bàn thắng hết sức đẹp mắt của Tinh Tinh - Một cú ra chân rất nhanh xỏ kim qua 2 chân thủ môn của đội bạn sau hàng loạt pha phối hợp hiệu quả và tinh tế. Dù trước đó thủ môn này tỏ rõ là một thủ môn đẳng cấp với những pha xử lí hết sức tinh tế.
Như vậy tỉ số đã đc mở cho WKT: 1 - 0. Đội bạn tỏ ra không hề nao núng lại lao lên tấn công như vũ báo, tuy nhiên trong một ngày đẹp trời 2 hậu vệ cánh Maco và Roman, cùng sự chắc chắn và bình tĩnh thường thấy ở trung vệ Khỉ Đột, cộng thêm sự nhanh nhẹn của thủ môn Huemis đã làm nản lòng hầu hết các chân sút của đội bạn. Dù trước trận đấu BQL sân đã thông báo cho WKT biết đây là 1 đội bóng rất mạnh đã vài tháng nay họ chưa biết đến mùi thất bại.!!
Không phụ lòng các đồng đội phía dưới, trên hàng công đội trưởng Omar hoạt động không mệt mỏi tạo ra vô khối các tình huống phản công nguy hiểm, những pha chọc khe tinh tế những đường chuyền vượt tuyến hiệu quả đã tạo điều kiẹn thuận lợi cho tiền đạo mũi nhọn Tinh Tinh ghi thêm 2 bàn thắng rất đẹp mắt hoàn thành cú Hattric của minh và ngay trong hiệp một đội trưởng Omar cũng kịp ghi tên mình vào danh sách những cầu thủ ghi bàn bằng 1 pha phối hợp đẹp mắt với Tinh Tinh kết bằng một cú sút căng và hiểm hóc. Kết thúc hiệp một tỉ số là 4 - 0 cho WKT, một tỉ số quá an toàn.
Bước vào hiệp 2 WKT bổ xung thêm 2 hậu vệ cánh chắc chắn và an toàn hơn rất nhiều. Tuy tỉ số khá chênh lệch xong đội bạn vẫn thi đấu rất nhiệt tình nhưng tỏ rõ sự bế tắc trong việc ghi bàn vào lưới của WKT.
Trong khi đó WKT vẫn thể hiện một phong cách ghi bàn xuất thần của mình như trong hiệp một, đến gần cuối trận tỉ số đã là 7 - 0 cho WKT. Ngay sau khi đội bạn gỡ lại một bàn từ pha xử lí bóng không đc tốt của thủ môn Huemis lúc này đã lên tham gia thi đấu (Tinh Tinh về thay bắt gôn). Cầu thủ trẻ Thanh Tùng đã ấn định chiến thắng ròn rã 8-1 cho WKT bằng một cú sút xa như búa bổ. :eek:know:
Một trận đấu thể hiện đẳng cấp vượt trội của WKT -
Xin chúc mừng WKT
Mong rằng WKT luôn giữ mãi phong độ như trận đấu này - khi đó chắc chắn sẽ rất nhiều CĐV sẽ đến sân để cổ vũ !!!!:two:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Này này sao lại là có mỗi mình đi cổ vũ . Còn thằng HĐBL này đâu thì sao lại ko nói.
Thế thì thôi vậy, biết thế :banana:

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Xin chúc mừng các cầu thủ wedketoan miền Bắc. Hy vọng các bạn sẽ giữ được phong độ xuất thần như thế và còn có những chiến thắng vang dội hơn nữa trong những trận đấu tới. Hy vọng có dịp nào đó để xem đội wedketoan miền Bắc thi đấu. happy happy happy !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Hay Hay Hay!!!
Thế mới là tường thuật bình luận trận cầu đỉnh cao.
Đề nghị Ongtroioi chuyển sang làm bình luận viên cho đội bóng đá miền Bắc... :banana: :banana: :banana:
Nhưng:
Ongtroioi Một trận đấu thể hiện đẳng cấp vượt trội của WKT [B nói:
Xin chúc mừng WKT[/B]
Mong rằng WKT luôn giữ mãi phong độ như trận đấu này - khi đó chắc chắn sẽ rất nhiều CĐV sẽ đến sân để cổ vũ !!!!:two:

huemis

huemis

sonbt@eurowindow.biz
2/11/05
280
0
0
42
ha noi
Em không đồng tình bác ông trời ơi nói thế nha, do câu thủ đội bạn chơi xấu đá vào sau chân em chứ bộ,mà lúc đó cũng thắng nhiều quá hơi có phần chủ quan.Thế em bắt hay thế thì không khen toàn đi nói xấu thôi à nha!
Mà đề nghị OMAGIAOCHU không được phải cho huemis lên đá chứ không em toàn bắt gôn thế này thì buồn lắm!

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Ku Sơn ko bắt gôn thì ai bắt, cho lên đá vào lưới nhà phát sướng thế còn gì nữa . Kêu ca gì :lol:

Ongtroioi

Ongtroioi

Guest
11/7/05
149
0
0
46
Cao lắm!........
So di HĐBL !!!

Hoadonbanle nói:
Này này sao lại là có mỗi mình đi cổ vũ . Còn thằng HĐBL này đâu thì sao lại ko nói.
Thế thì thôi vậy, biết thế :banana:

Bổ xung thêm hôm đó có thêm CĐV là HĐBL, khi trận đấu đã bước sang phút bù giờ đầu tiên cho nên OTO không nhớ ra ??!!!
Thành thật xin lỗi CĐV nhiệt tình HĐBL :cheesebur

Camto mới thông báo chiều nay chúng ta lại có khách mời thi đấu là đội Cty thiết kế nội thất Pờ rồ Sờ Pếc, Chắc OTO vẫn chưa đá đc nhưng sẽ ra cổ vũ và cố gắng tường thuật lại thật chi tiết cho các thành viên quan tâm đến đội bóng đc thưởng thức !!:1luvu: :1luvu:

omargiaochu

omargiaochu

Guest
17/5/05
430
0
16
Viet Nam
www.sisvn.com
Trở lại trận đấu chiều qua:

Đội bạn ra sân với một đội hình đông đảo và rất chuyên nghiệp.
Tuy WKT của chúng ta chỉ vừa đủ quân số (Cộng thêm một mình OTO cổ vũ :banana: )nên đã có một vài sự xáo trộn trong đội hình xuất phát với việc kéo 2 tiền đạo Maco và Roman về đá hậu vệ 2 cánh đẩy Tinh Tinh lên đá tiền đáo cắm. Đội trưởng Omar vẫn đảm nhận vị trí quen thuộc tiền vệ tấn công. Chấn giữ khung thành vẫn là sự hiện diện quen thuộc của Huemis, trước mặt anh là trung vệ cao to Khỉ Đột tạo sự tin tưởng cho các đồng đội.
Phải nói rằng trận đấu đã diễn ra hết sức sôi nổi và kịch tính. Những phút đầu là những phút vô cùng khó khăn của WKT, đội bạn ép sân liên tục, tạo ra rất nhiều pha nguy hiểm về phía cầu môn nơi Huemis trấn giữ.
Trên khán đàn xuất hiện những tiếng thì thào của CĐV đội bạn "Đội chúng nó đá cũng THƯỜNG thôi nhỉ??!!" Cảm thấy như bị xúc phạm một mình OTO gào lên cổ vũ nhiệt tình và hối thúc các cầu thủ WKT không tràn lên tấn công.
Các cầu thủ như hiểu rõ tâm trạng của CĐV nhà (dù chỉ có duy nhất 1 CĐV), ngay lập tức đáp trả bẳng những pha tránh bóng quyết liệt những pha bật tường quen thuộc và hiệu quả. Không lâu sau những nỗ lực của các cầu thủ đã đc đền đáp bằng một bàn thắng hết sức đẹp mắt của Tinh Tinh - Một cú ra chân rất nhanh xỏ kim qua 2 chân thủ môn của đội bạn sau hàng loạt pha phối hợp hiệu quả và tinh tế. Dù trước đó thủ môn này tỏ rõ là một thủ môn đẳng cấp với những pha xử lí hết sức tinh tế.
Như vậy tỉ số đã đc mở cho WKT: 1 - 0. Đội bạn tỏ ra không hề nao núng lại lao lên tấn công như vũ báo, tuy nhiên trong một ngày đẹp trời 2 hậu vệ cánh Maco và Roman, cùng sự chắc chắn và bình tĩnh thường thấy ở trung vệ Khỉ Đột, cộng thêm sự nhanh nhẹn của thủ môn Huemis đã làm nản lòng hầu hết các chân sút của đội bạn. Dù trước trận đấu BQL sân đã thông báo cho WKT biết đây là 1 đội bóng rất mạnh đã vài tháng nay họ chưa biết đến mùi thất bại.!!
Không phụ lòng các đồng đội phía dưới, trên hàng công đội trưởng Omar hoạt động không mệt mỏi tạo ra vô khối các tình huống phản công nguy hiểm, những pha chọc khe tinh tế những đường chuyền vượt tuyến hiệu quả đã tạo điều kiẹn thuận lợi cho tiền đạo mũi nhọn Tinh Tinh ghi thêm 2 bàn thắng rất đẹp mắt hoàn thành cú Hattric của minh và ngay trong hiệp một đội trưởng Omar cũng kịp ghi tên mình vào danh sách những cầu thủ ghi bàn bằng 1 pha phối hợp đẹp mắt với Tinh Tinh kết bằng một cú sút căng và hiểm hóc. Kết thúc hiệp một tỉ số là 4 - 0 cho WKT, một tỉ số quá an toàn.
Bước vào hiệp 2 WKT bổ xung thêm 2 hậu vệ cánh chắc chắn và an toàn hơn rất nhiều. Tuy tỉ số khá chênh lệch xong đội bạn vẫn thi đấu rất nhiệt tình nhưng tỏ rõ sự bế tắc trong việc ghi bàn vào lưới của WKT.
Trong khi đó WKT vẫn thể hiện một phong cách ghi bàn xuất thần của mình như trong hiệp một, đến gần cuối trận tỉ số đã là 7 - 0 cho WKT. Ngay sau khi đội bạn gỡ lại một bàn từ pha xử lí bóng không đc tốt của thủ môn Huemis lúc này đã lên tham gia thi đấu (Tinh Tinh về thay bắt gôn). Cầu thủ trẻ Thanh Tùng đã ấn định chiến thắng ròn rã 8-1 cho WKT bằng một cú sút xa như búa bổ. :eek:know:
Một trận đấu thể hiện đẳng cấp vượt trội của WKT -
Xin chúc mừng WKT

Trận đấu hay nhất của WKT và Có thể nói bài bình luận này của OTO là bài bình luận hay nhất từ trước tới nay, đọc lại vẫn khoái.

Thummer cần phải tham khảo để bình loạn hay hơn nữa.

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Hic trận này em quyết tâm làm bình luận viên. tại trận trước em còn chưa nhớ hêt tên thành viên + với tham gia cùng trận đấu nên nhiều tình huống phải tập trung ..đá bóng nên ko quan sát kỹ. Hôm nay đi đông em ở ngoài làm bình luận viên he he

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Tưởng đâu mới đây, vừa đọc vừa kinh ngạc há hốc mồm khô cả cổ họng, hóa ra chuyện của ... mấy mươi năm trước, he he

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Giang hồ phía bắc chuyển qua chơi bóng bầu dục hết rồi. Vì vậy kiếm một trận bóng đá để được bình luận cũng không có đâu thumper ơi. Thôi vào Nam cho thỏa chí tang bồng đê hê hê

loboglory

loboglory

Cao cấp
17/12/04
286
2
18
40
Ha noi
Giang hồ phía bắc chuyển qua chơi bóng bầu dục hết rồi. Vì vậy kiếm một trận bóng đá để được bình luận cũng không có đâu thumper ơi. Thôi vào Nam cho thỏa chí tang bồng đê hê hê

Hôm qua cũng thắng hoành tráng! Thumper bình luận một bài ra trò đi!

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
543
4
0
Ha noi
zôzô...! Một bài bình luận thật hay cho một chiến thắng thật nhiều cảm xúc. Tiếc là chiều qua mình bận quá nên về muộn không đến được. Trận tới sẽ xin góp mặt để chung cảm xúc với đội nhà. Xin chúc mình toàn đội WKT về tinh thần và chiến thắng hoành tráng chiều qua.

thehuongthe

thehuongthe

Cao cấp
21/4/06
233
0
0
Hanoi
Omar đang nhớ lại một thời oanh liệt đấy hả, hi vọng đội mình hiện giờ sẽ tiếp tục tạo nên cảm xúc mới cho anh em enjoy, và thumper sẽ tha hồ "bình loạn" còn hay hơn thế.
À mà luckygirl có khi bình loạn được đấy, chị em thường văn hay chữ tốt hơn anh em, hơn nữa luckygirl luôn được quan sát anh em và tôi đoán chắc kiến thức đá bóng cũng phong phú lắm. Hay là 1người viết 1người edit nhé :)

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii

Bóng bầu dục vừa được anh em ngoài Bắc cải tiến rồi anh ơi. Quả bóng này lợi hại lắm đó, he he he em chỉ sợ mang vào Nam chắc đội trong đó ko kịp đỡ quá......Sau 2 trận hoàng tráng vừa qua của WKT HN em dám cá với pác đội WKT HN sẽ thắng WKT TPHCM......he he còn thắng với tỷ số:eyepop: bao nhiều thì phụ thuộc vào quả bóng bầu dục cải tiến của tụi em ke ke ke

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA