Mỗi tuần một chuyên đề

Giải đáp thắc mắc về BẢNG CÂN ĐỐI KẾ TOÁN

• Thread starter levanton
  • Ngày gửi
N

nguyen1987

Cao cấp
Mình tự lâp bảng cân đôí kês toán và BC LCTf T trên excel và đăt công thức để theo dõi theo bảng cân đôí SPS. Nhưng mình không biêt đã sai ở đâu. Nêú bạn có phânf mêmf vêf BCTC trên excel cho mình xin gởi cho mình theo đường link nay mình cám ơn nhiêù:lahien_1981@yahoo.com

chào bạn, ban tham khảo file kế toán này, rồi bạn nhập vào sheet cdps là nó sẽ ra bảng CĐKT cho bạn ha.[url]http://www.webketoan.vn/forum/threads/92547-Cac-file-Excel-so-sach-ke-toan

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haihau090909

Sơ cấp
10/11/09
31
1
0
hai hau - nam dinh
Bạn ơi hướng dẫn cụ thể được không vì mình có mấy file kế toán nhưng xem thì được chứ nhập vào không đc mất hết công thức. Không biết phải nhập từ đâu. MÌnh làm Nhật kí chung theo qđ 15
chào bạn, ban tham khảo file kế toán này, rồi bạn nhập vào sheet cdps là nó sẽ ra bảng CĐKT cho bạn ha.http://www.webketoan.vn/forum/so-sach-bao-cao-ke-toan/cac-file-excel-so-sach-ke-toan-92547.html

M

minhvan2988

Guest
27/10/11
2
0
0
tphcm
bạn phải nói rõthì mọi người mới hiểu? bạn cần nhập số dư đầu kì vào mục nào ? của tk nào ?

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam
Ðề: Giải đáp thắc mắc về BẢNG CÂN ĐỐI KẾ TOÁN

Chuyển bị đến mùa, up lên cho anh em nào cần để hỏi và tư vấn

Chúc cả nhà lập BCTC tốt và đúng nhất

Thân

T

thuongmai58

Sơ cấp
13/9/10
17
0
0
Quảng Bình

Nhập SDĐK để làm tiếp sổ sách ah? Năm rồi ko có xài phần mềm,chi toàn excel ko ah, bgio mới xài PM nên em hỏi nhập SDĐK vào phần mềm thì em phải dựa vào đâu ah?

Bạn lấy số dư cuối kỳ của tháng trước đó làm số dư đầu kỳ của tháng bạn bắt đầu sữ dụng phần mềm KT (Ví dụ: bạn bắt đầu sữ dụng PM là T/5 thì bạn lấy số dư cuuoí kỳ T/4 đưa vào SDDK trong PM) Trường hợp bạn muốn làm lại từ đầu năm 2012 vào PM thì lấy số dư cuối T12/2011 làm số dư

H

huyennguyen1507

Trung cấp
28/10/04
132
6
18
hanoi
Đối với bảng Cân đối kế toán, số đầu kỳ luôn luôn là số đầu năm (tức là số dư cuối năm trước) => trong tất cả các trường hợp kỳ kế toán là tháng, quý hay năm.

Như vậy, khi nhập vào phần mềm => phải nhập số dư cuối năm trước.

thienthannhobn

thienthannhobn

Cao cấp
22/3/11
223
4
18
Nơi ấy bình yên!

Theo mình là dựa vào Bảng cân đối tài khoản. Lấy số dư ở đó nhập vào là được. Bên mình dùng phần mềm cũng lấy số dư ở bảng đó mà

nguoilysu

nguoilysu

Amư Minh Khuê

Theo mình là dựa vào Bảng cân đối tài khoản. Lấy số dư ở đó nhập vào là được. Bên mình dùng phần mềm cũng lấy số dư ở bảng đó mà

Sao mấy bạn không lật Quyển chế độ kế toán ra xem số dư đầu kỳ trên Bảng CDKT lấy từ đâu. Người ta đã có quy định không chịu coi mà cứ ngồi đó mà đoán mò

thienthannhobn

thienthannhobn

Cao cấp
22/3/11
223
4
18
Nơi ấy bình yên!

Đối với bảng Cân đối kế toán, số đầu kỳ luôn luôn là số đầu năm (tức là số dư cuối năm trước) => trong tất cả các trường hợp kỳ kế toán là tháng, quý hay năm.

Như vậy, khi nhập vào phần mềm => phải nhập số dư cuối năm trước.
Thì số dư cuối năm trước là đầu năm nay còn gì

Sao mấy bạn không lật Quyển chế độ kế toán ra xem số dư đầu kỳ trên Bảng CDKT lấy từ đâu. Người ta đã có quy định không chịu coi mà cứ ngồi đó mà đoán mò

Bạn ko đọc câu hỏi của bạn ấy ah? Bạn ấy ko hỏi là số dư đầu kỳ trên bảng CDKT lấy từ đâu mà bạn ấy hỏi là nhập số dư đầu kỳ vào phần mềm kế toán lấy từ bảng nào?

thechung

thechung

Manager of RSM Viet Nam

Có vẻ năm nay phần giải đáp này ế hàng roài. Ko thấy sôi động như năm ngoái

H

hoaiduc11

Guest
12/5/11
2
0
0
35
Bien Hoa

ai hướng dẫn giúp em các bước từ bảng cân đối số phát sinh lên bảng cân đối kế toán với,(Hướng Dẫn chi tiết cho em với nha,em đang mò làm báo cáo)em cám ơn trước...!

P

phucbi56

Sơ cấp

Bảng cân đối kế toán không đưa Nợ vay ngân hàng vào có bị sao không các bạn? Mình thấy nhiều DN không thể hiện nợ vay ngân hàng trong Bảng CĐKT?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

BCTC không đưa Nợ vay ngân hàng vào có bị sao không các bạn? Mình thấy nhiều DN không thể hiện nợ vay ngân hàng trong BCTC?
một câu hỏi mà hỏi nhiều topic vậy bạn?

L

leuktuananh

Sơ cấp
7/10/09
26
0
0
35
hn

Cho em hỏi bảng cân đối kế tooán cân ở mọi thời điêm hay chỉ khi kết chuyển hết ,bảng cân đối tài khoản có như vậy ko ạ

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Cho em hỏi bảng cân đối kế tooán cân ở mọi thời điêm hay chỉ khi kết chuyển hết ,bảng cân đối tài khoản có như vậy ko ạ
Bảng CĐKT lấy số liệu từ 4 loại TK: loại 1+2+3+4. Nên khi chưa kết chuyển dthu-chi phí, XĐ lãi-lỗ (các TK loại 5+6+7+8+9 này vẫn còn số dư) thì bảng CĐKT chưa cân được.

N

Nguyenthu9xa2

Guest
20/6/12
1
0
0
31
Đan phượng-hà nội

Moi ng jup m chut.de cho tscd(thuan) voj khau hao tscd.khj lap pag Cdkt lay TSCD-khau hao djen vao Tscd(thuan) la dung hay saj nhj.m k dk ro lam

sansan244

sansan244

Trung cấp

Anh ơi có thể giúp em vơi!
Hàng tháng em nhập số liệu vào phần mềm nhưng cuối tháng kiểm tra lại bảng cân đối kế toán không cân,em kiểm tra sổ cái và nhật ký chung,đều cân nhưng không hiểu sao bảng cân đối kế toán lại không cân bây giờ em cần kiểm tra những gì?anh trả lời nhanh dùm em với.

Sửa lần cuối:
phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Anh ơi có thể giúp em vơi!
Hàng tháng em nhập số liệu vào phần mềm nhưng cuối tháng kiểm tra lại bảng cân đối kế toán không cân,em kiểm tra sổ cái và nhật ký chung,đều cân nhưng không hiểu sao bảng cân đối thì cần kiểm tra những gì?anh trả lời nhanh dùm em với.
Cuối tháng e đã thực hiện việc kết chuyển dthu-chi phí, XĐ lãi lỗ chưa?

sansan244

sansan244

Trung cấp

em kết chuyển doanh thu và chi phí rôi nhưng không hiểu sao bảng cân đối không cân.Vây em cần kiểm tra sổ nảo nữa để đối chiếu số liệu ah

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA