Lần đầu tiên làm kế toán HCSN

• Thread starter coivamap
  • Ngày gửi
C

coivamap

Guest
5/12/05
3
0
1
46
Ha noi
Xin chào cả nhà!
Em là lính mới toe trong cả nhà kế toán HCSN. Em mới được nhận vào cơ quan HCSN có thu, hoạt động trong lĩnh vực khoa học công nghệ. Nhưng vì em chưa làm kế toán HCSN bao giờ nên không biết các công việc đầu năm fải làm những gì, mà lại đang trong thời gian thử việc, trong khi em lại bị cô lập hoàn toàn với một số người cùng làm việc. Sẽ rất khó khăn trong hợp tác công việc của mình. Mong các bác có kinh nghiệm về lĩnh vực này chỉ bảo giúp em với. Em có tham khảo và đọc sách hướng dẫn hạch toán HCSN rồi. Nhưng công việc thực tế phát sinh thế nào, fải lập dự toán ngân sách đầu năm ra sao e chưa biết, 1 lần nữa mong các Bác giúp đỡ em.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lebichthuy

Guest
26/9/05
69
0
0
42
Xa ơi là xa
coivamap nói:
Xin chào cả nhà!
Em là lính mới toe trong cả nhà kế toán HCSN. Em mới được nhận vào cơ quan HCSN có thu, hoạt động trong lĩnh vực khoa học công nghệ. Nhưng vì em chưa làm kế toán HCSN bao giờ nên không biết các công việc đầu năm fải làm những gì, mà lại đang trong thời gian thử việc, trong khi em lại bị cô lập hoàn toàn với một số người cùng làm việc. Sẽ rất khó khăn trong hợp tác công việc của mình. Mong các bác có kinh nghiệm về lĩnh vực này chỉ bảo giúp em với. Em có tham khảo và đọc sách hướng dẫn hạch toán HCSN rồi. Nhưng công việc thực tế phát sinh thế nào, fải lập dự toán ngân sách đầu năm ra sao e chưa biết, 1 lần nữa mong các Bác giúp đỡ em.
Em chao coivamap ( hic ko biết xưng anh hay chị )
em cũng rơi vào tình trạnaofnh] anh ( chị ) cách đây mấy tháng, và bây giờ em cũng đang phải lập dự toán cho năm mới để gửi Sở Tài chính duyệt để còn xin kho bạc được rút kinh phí về hoạt động, để làm được dự toán anh( chị ) sẽ có công văn hướng dẫn mà, sẽ có quyết định được giao NS bao nhiêu nữa mà, khi có nó rồi thì mình cứ dựa vào đó mà làm từng bước thôi ạ
Đó chi là một chút kinh nghiệm em muốn chia se với Bác vi em cũng đã tưng rơi vào tình trạng đó mà

C

coivamap

Guest
5/12/05
3
0
1
46
Ha noi
Xin cam on ban Lebichthuy. Minh cung nhau la ban be nhe:two: , nhu the cho de goi va than thien hon:1luvu: . Cam on loi dong vien va chia se cua ban. Neu co kinh nghiem j, mong ban tiep tuc cung cap cho minh voi nhe, vua lam vua phai tu mo mam the nay, qua that la kho khan. Cam on.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Muốn lập dự toán năm bạn cần căn cứ những nội dung sau
- Quyết toán năm trước ( chú ý việc quyết toán chi ở các mục và nhóm mục).
- Dự toán được giao năm nay ( dự toán tổng thể)
- Nhiệm vụ được giao trong năm nay để làm kế hoạch

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA