Đố cho dzui ko đố cũng dzui

• Thread starter thằng bé bán kem
  • Ngày gửi
T

thằng bé bán kem

Guest
6/1/06
6
0
0
25
Báo 8
Thằng bé bán kem vào mục đố dzui nhưng mà ko có mục gửi bài mới nên dzào chỗ này post đại mong các bác mod đừng "đẻ lẻ tẻ" bài em nhá.
Hôm sinh nhật dzừa rùi có đứa bạn đố như thế này ko nhớ hết nhưng đại khái là như dzầy :
Hồi xửa, hồi xưa, xưa thật là xưa có một thầy tu cùng một đệ tử đi ngao du thiên hạ, một hôm thấy sấm sét tên đệ tử hỏi sư phụ:
- Sư phụ ơi tại sao khi sấm sét mình thấy có cái gì đó sáng một vệt dài rồi mới nghe tiếng nổ ầm ầm.
- Tại sao khi mình đánh rắm lại nghe tiếng nổ rồi mới nghe mùi thối.
Đố mấy bác ông sư phụ này giải thích sao trong khi ông sư phụ mù tịt về dzật lý.
Con bạn tui nó lói người nào giải thích được thì chịu gì tao cũng chịu. Thằng bé bán kem mới bảo cho hôn một cái được hông? OK.
Bây giờ đố các bạn nữ nếu như giải thít được thì chịu gì thằng bé này cũng chịu he he he he he
Dzô :food-smil :food-smil :food-smil :food-smil

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thằng bé bán kem

Guest
6/1/06
6
0
0
25
Báo 8
Sai rùi ông già ơi

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
1. Mắt ở phía trước nên đương nhiên nhìn thấy trước, tai ở phía sau nên nghe thấy sau
2. Tai ở phía sau nên nghe thấy trước, mũi ở phía trước nên ngửi thấy sau...

M

meteorain

Guest
8/7/05
7
0
0
Ha Noi
1.Tại vì tốc độ ánh sáng nhanh hơn tốc độ âm thanh
2.Còn tốc độ âm thanh thì nhanh hơn sự lan toả trong không khí ( hay tốc độ của gió ).

T

thằng bé bán kem

Guest
6/1/06
6
0
0
25
Báo 8
meteorain nói:
1.Tại vì tốc độ ánh sáng nhanh hơn tốc độ âm thanh
2.Còn tốc độ âm thanh thì nhanh hơn sự lan toả trong không khí ( hay tốc độ của gió ).
Ông thầy tu này ko học vật lý. Chắc bác Chân trần làm ông thầy tu này được đó :banana:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
thằng bé bán kem nói:
Ông thầy tu này ko học vật lý. Chắc bác Chân trần làm ông thầy tu này được đó :banana:
Thiện tai ... thiện tai.... sắc tức thị không, không tức thị sắc.... sắc sắc không không ... cái trước mắt không phải cái phía sau, cái phía sau vị tất đã ở phía sau ... thiện tai ... thiện tai!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA