Mỗi tuần một chuyên đề

Nỗi niềm dân kế toán Đà Nẵng 2011

• Thread starter sinhvien1986
  • Ngày gửi
myyen9999

myyen9999

Tình ơi xin ngủ yên!
30/3/10
203
3
18
TP Quy Nhơn
Ðề: Nỗi niềm dân kế toán Đà Nẵng 2011

Mình đồng ý, mình chỉ đưa ra trường hợp của mình và bạn bè mình thôi. chứ ko dựa vào trường hợp của mình và bạn bè mình mà đánh giá sai về ĐN được. Mình chỉ nêu quan điểm là tại TP.HCM dù sao cũng dễ xin việc hơn thôi. vì trong này nhiều công việc, công ty. Bạn đọc kỹ lại bài biết hộ mình nhé. Quy Nhơn quê mình cũng gần giống như ĐN mà thôi bạn ah. cái nhìn của mình là khách quan, cũng dễ hiểu tại sao SG đất chật người đồn, xa xôi như thế mà tận ngoài miền bắc, miền trung vẫn cứ đổ xô vào đây để tìm việc làm. Mình phải nói thực tế như vậy. Còn chuyện có tiền để có công việc, mình đã nêu rõ là bạn mình cơ mà, người khác thì mình ko biết nên ko đề cập đến, cái chuyện đó thành phố nào cũng có, điều đó ko cần hô hào lên thì người khác mới biết, chẳng qua là thành phố nào nhiều hay ít mà thôi. Mình vẫn công nhận là thành phố HCM ít đấy, cứ nhìn vào người lao động là biết.

Khóa học Quản trị dòng tiền
opera

opera

Cao cấp
1/7/11
387
44
28
mọi nơi

Mình chuẩn bị hàng trang để vào DN lập nghiệp với 1 chút vốn liếng kinh nghiệm và kiến thức trong 1 năm làm việc tại đây. Mình muốn vào DN làm vì muốn học thêm văn bằng 2 , muốn phát triển và đi sâu vào chuyên môn kế toàn này.
Sáng nay lại đọc được những dòng này. mình có hơi sợ, nhưng mình vẫn sẽ tiếp cái dự định bấy lâu nay, vì nghĩ 1 điều đơn giản là ĐN bao nhiêu con người trẻ, con người mới ra trường, đủ mọi tầng lớp mà họ vẫn sống được, mình cũng như người ta sao mình ko sông dc chứ!

myyen9999

myyen9999

Tình ơi xin ngủ yên!
30/3/10
203
3
18
TP Quy Nhơn

Mình chuẩn bị hàng trang để vào DN lập nghiệp với 1 chút vốn liếng kinh nghiệm và kiến thức trong 1 năm làm việc tại đây. Mình muốn vào DN làm vì muốn học thêm văn bằng 2 , muốn phát triển và đi sâu vào chuyên môn kế toàn này.
Sáng nay lại đọc được những dòng này. mình có hơi sợ, nhưng mình vẫn sẽ tiếp cái dự định bấy lâu nay, vì nghĩ 1 điều đơn giản là ĐN bao nhiêu con người trẻ, con người mới ra trường, đủ mọi tầng lớp mà họ vẫn sống được, mình cũng như người ta sao mình ko sông dc chứ!
Chính xoác, hehe, cố lên cố lên!!!!!!!!!

V

V2041988

Sơ cấp
25/3/11
21
0
0
36
quảng nam

Minh cung la mem DN ne, nhung ko phai nguoi DN, rat vui duoc lam quen voi moi nguoi nha.

fuso

fuso

Sơ cấp
28/9/10
25
0
0
da nang

Tự mình + may mắn + thêm quen biết nữa là vấn đề ,quan trọng nữa là cái đầu, rất vui làm quen các bạn KT DN

N

nguyenbinh3001

Guest
2/6/12
3
0
1
38
Đà Nẵng

Chào mọi người, mình là kế toán Đà Nẵng nè. MÌnh mới vào làm cho cty Xây dựng đc 3 tháng. Rất vui đc làm quen với mọi người. Mong mọi ng giúp đỡ nhé.

C

chiaxa1325

Lang thang!
10/11/08
543
48
28
Chốn thiên đường

Mình mới công tác ở Đà Nẵng, Thật sự ấn tượng về mảnh đất này, thành phố yên bình, còn người hiền hậu, dễ gần. Mình sẽ quay lại một ngày không xa.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA