kế toán trưởng cty nhà nước có được làm kế toán trưởng cty tnhh

• Thread starter bavan
  • Ngày gửi
B

bavan

Guest
28/4/11
13
0
0
40
hcm
chào cả nhà,

Các ace cho mình hỏi là mình đang làm kế toán trưởng cho cty nhà nước thì vậy mình có thể đồng thời làm thêm kế toán trưởng cho 1 cty tnhh khác không ???

mong các ace tư vấn giúp mình,

với lại cty tnhh mà mình định làm thêm này, lúc trước đã có quyết định bổ nhiệm kế toán tổng hợp rồi, giờ mình lên làm ktt vậy có cần làm quyết định bãi nhiệm kt tổng hợp này không để gởi thuế, hay chỉ cần làm cái quyết định bổ nhiệm ktt của mình rồi gởi thuế.

cám ơn ace nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bavan

Guest
28/4/11
13
0
0
40
hcm
các pác nào biết thì tư vấn giúp em với ạ:wall:

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
59
TP. Hồ Chí Minh
Tôi nhớ không biết chính xác cái này căn cứ vào đâu, nhưng tôi nhờ man máng rằng KTT của DN nhà nước có thể làm KTT của DN khác nếu DN này không có quan hệ đối tác kinh doanh với DNNN& KTT phải báo cáo với DNNN về vấn đề này.

B

bavan

Guest
28/4/11
13
0
0
40
hcm
hichic em vừa được một luật sư tư vấn thì một người không được làm KTT cho 2 cty, trừ khi có chứng chỉ hành nghề kế toán + đăng ký làm dịch vụ kế toán
không biết có đúng không nữa

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
59
TP. Hồ Chí Minh
hichic em vừa được một luật sư tư vấn thì một người không được làm KTT cho 2 cty, trừ khi có chứng chỉ hành nghề kế toán + đăng ký làm dịch vụ kế toán
không biết có đúng không nữa

Hỏi kỹ lại đi. Cung cấp dịch vụ KTT thì không được, nhưng ký hđlđ thì OK.

B

bavan

Guest
28/4/11
13
0
0
40
hcm
vậy hả chị.
chị cho em hỏi thêm, kế toán cũ nghỉ hồi tháng 1/2011 đến giờ,
sổ sách kế toán thì chưa làm, báo cáo thuế hàng tháng thì đầy đủ ( gđ làm )

vậy giờ em lại sổ sách thang 1, 2, 3, 4, 5 thì em có phải ký vào đó hay ko chị, hay chỉ cần giám đốc ký thôi.

G

giobienls

Guest
8/9/10
52
1
0
39
ly son
Đúng ra thì bạn không nên ký, nhưng nếu giám đốc yêu cầu thì bạn ký cũng được nhưng chỉ được ghi là KT(ký thay) tránh trường hợp sau này có gì xảy ra thì mình cũng không bị lây bạn àh

levanton

levanton

Cao cấp
vậy hả chị.
chị cho em hỏi thêm, kế toán cũ nghỉ hồi tháng 1/2011 đến giờ,
sổ sách kế toán thì chưa làm, báo cáo thuế hàng tháng thì đầy đủ ( gđ làm )

vậy giờ em lại sổ sách thang 1, 2, 3, 4, 5 thì em có phải ký vào đó hay ko chị, hay chỉ cần giám đốc ký thôi.

Số sách kế toán thời gian bạn không làm thì không ký. Tuy nhiên vì bạn làm từ tháng 1-tháng 5 và phải sử dụng số liệu đề làm tháng 6- tháng 12, và cũng lấy số liệu để làm BCTC năm .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA