Mọi người trả lời gúp nha.Về việc ghi Hóa Đơn

• Thread starter chamtc
  • Ngày gửi
C

chamtc

Guest
19/3/10
16
0
0
tphcm
Chào mọi người,mọi người cho minh hỏi loại Hóa Đơn do chi cục thuế phát hành năm 2011, mình ký thay sếp rồi cũng đóng dấu treo nhưng mình sẽ ký vào liên 1 hay liên 2 vây vì loại hóa đơn mới không có phần ký của người bán hàng.Cám ơn mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

matbuon86

Sơ cấp
23/8/10
7
0
0
Hà Nội
Hoá đơn mới thì theo t được biết chỉ có ghi thông tin của người bán và người mua thui chứ. Bạn là người bán thì ký vào chỗ ng bán và đóng dấu treo. Còn nếu ghi là chữ ký của thủ trưởng ký vào ko có lệnh uỷ quyền thì teo đó. Có mấy liên 1lần xuất thì ký hết vào chứ làm sao nữa,

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Chào mọi người,mọi người cho minh hỏi loại Hóa Đơn do chi cục thuế phát hành năm 2011, mình ký thay sếp rồi cũng đóng dấu treo nhưng mình sẽ ký vào liên 1 hay liên 2 vây vì loại hóa đơn mới không có phần ký của người bán hàng.Cám ơn mọi người.
Bạn ký vào chỗ ng bán hàng & đóng dấu treo nhưng phải có giấy ủy quyền của GĐ nha,ký thì phải ký hết 3 liên chứ.

C

chamtc

Guest
19/3/10
16
0
0
tphcm
Uh.Giấy uỷ quyền nếu người mua ko hỏi thì khỏi được ko,vì cty minh nhỏ thôi nên sếp chỉ nói bằng miệng thôi ah,mình mới vào làm mà cty thì chỉ có 1nv và 1 sếp thôi.:025

H

Hoanglong177

Guest
19/2/09
6
0
0
TP.HCM
ghi hoa don

Việc này không nói bằng miệng được đâu bạn ah. Phải có giấy ủy quyền đàng hoàng chứ, không sau này mấy bác thuế gõ đầu đấy:015:

T

tinytiny

Sơ cấp
14/4/11
24
0
1
tp.hcm
Bạn nên làm giấy ủy quyền và cho Giám Đốc ký rõ ràng chứ ko nói bằng miệng được đâu."Bút sa gà xối mỡ" đó bạn. Còn ký tên trên hóa đơn thì hóa đơn có bao nhiêu liên thì phải ký hết từng liên.

K

Kim TT

Guest
17/2/11
3
0
0
Tp.HCM
Ủa, chỗ người mua hàng là mình ký à chứ không pai Giám Đốc ký rùi mình đóng dấu vào như bình thường à.

Từ đó giờ em vẫn cho Sếp em kí tên, rùi em đóng dấu vào thui.

Chít rùi ko bit có sai ko vậy? Mong các anh chị giải thích rõ giùm e.[

B

bumkt

Trung cấp
9/5/11
78
0
0
37
hcm
Trời ơi, bạn này gan dạ quá.Mai mốt mấy ông thuế kiếm chuyện là tiêu luôn đó. Bạn phải có giấy uỷ quyền chứ.

Nenfi

Nenfi

Trung cấp
Mình cũng gặp trường hợp này 1 lần tại hóa đơn năm 2011 khác so vs năm 2010 ( năm 2010 có ng bán hàng và thủ trưởng đơn vị còn 2011 chỉ có ng bán hàng ) dễ bị nhầm . Nếu mà k hủy thì lại phải làm giấy ủy quyền này khác thấy phức tạp mình hủy luôn cái ấy viết cái mới cho nhanh hì hì may chưa xé khỏi liên nên viết cái khác thoải mái :005::005:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA