phân bổ chi phí vận chuyển

• Thread starter hoangngoc612
  • Ngày gửi
H

hoangngoc612

Guest
29/12/05
13
0
0
40
ha noi
Các bạn giúp mình với! mình vừa mua 3 cái máy in xeroc giá 1000$ 1 cái, 1 máy samsung giá 500$ chi phí vận chuyển tất cả ( xeroc + samsung) là 400$ vậy khi em phân bổ chi phí vận chuyển vào từng cái xeroc và samsung thì em tính như thế nào a? các bác giúp em với ( để em tính nguyên giá a)

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
hoangngoc612 nói:
Các bạn giúp mình với! mình vừa mua 3 cái máy in xeroc giá 1000$ 1 cái, 1 máy samsung giá 500$ chi phí vận chuyển tất cả ( xeroc + samsung) là 400$ vậy khi em phân bổ chi phí vận chuyển vào từng cái xeroc và samsung thì em tính như thế nào a? các bác giúp em với ( để em tính nguyên giá a)

Theo mình cách đơn giản nhất là bạn nên tính theo tỉ lệ phần trăm cuả giá trị từng mặt hàng. Nhớ ghi chú chi tiết để sau này hỏi ra còn nhớ được.

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
-Bạn có thể phân bổ đều cho 3 máy, hoặc phân bổ theo tỷ lệ lớn nhỏ dựa vào giá trị của từng máy vẫn ko sao.
-Hay bạn có thể phân bổ tất cả các chi phí đó cho 2 máy xeroc để tính nguyên giá còn samsung thì khỏi cũng được vì nó là CCDC. Tại vì vận chuyển chung mà trên hóa đơn vận chuyển đâu có ghi cụ thể

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,382
113
50
TP.HCM
To bạn tungson:
Có lẽ câu trả lời của mình không ăn nhập gì tới topic này nhưng với tư cách là một thành viên trong BQT, mình có một góp ý nhỏ đến bạn, rất mong bạn tiếp nhận nó với thái độ thân thiện!
Thứ nhất: chữ ký của bạn không nhất thiết phải để với một font chữ có kích cỡ lớn như thế. Trông nó không đuợc thẩm mỹ lắm, và gây ấn tượng không dễ chịu cho người đọc, và sẽ làm rối mắt khi cần tập trung vào chủ đề chính của bài viết.
Thứ hai: nội dung chữ ký của bạn, mình không hiểu ý bạn muốn nhấn mạnh hay chuyển tải đến người đọc nội dung gì, nhưng bạn có thể thay đổi nội dung chứ ký đó được không?
Rất mong nhận được sự hợp tác của bạn nhằm góp sức xây dựng diễn đàn ngày một đi lên.
Thân,
Việt Hương

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA