Huỷ hoá đơn GTGT

• Thread starter antraport
  • Ngày gửi
A

antraport

Guest
16/12/05
57
0
0
39
Tây Sơn
Hôm nay mình mới viết hoá đơn sang bên khách hàng nhưng họ lại không lấy hàng nữa và cũng không thanh toán cho nên hoá đơn đó không sử dụng. Mình có bảo bên đó đóng dấu treo để huỷ và ghi rõ lí do huỷ như vậy có được không hay là bắt buộc phải làm biên bản huỷ. Nếu vậy thì rắc rối quá các bạn giúp mình mới .

Khóa học Quản trị dòng tiền
I

IMK

One more mile to Jericho
5/8/05
256
1
18
44
TPHCM
_ Nếu HĐ đã xé rời ra khoỉ quyển, bắt buộc phaỉ làm thủ tục huỷ hoá đơn, bạn có thể tham khaỏ rất nhiều topic trong đây, xin miễn nhắc lại...

_ Còn nếu HĐ chưa xé thì khỏi cần, chỉ gạch chéo 3 liên đề chữ hủy là được.

_ Mà sao bạn lại bảo bên khách hàng đóng dấu treo là gì? tại sao họ phaỉ đóng dấu vaò đấy?

A

antraport

Guest
16/12/05
57
0
0
39
Tây Sơn
IMK nói:
_ Nếu HĐ đã xé rời ra khoỉ quyển, bắt buộc phaỉ làm thủ tục huỷ hoá đơn, bạn có thể tham khaỏ rất nhiều topic trong đây, xin miễn nhắc lại...

_ Còn nếu HĐ chưa xé thì khỏi cần, chỉ gạch chéo 3 liên đề chữ hủy là được.

_ Mà sao bạn lại bảo bên khách hàng đóng dấu treo là gì? tại sao họ phaỉ đóng dấu vaò đấy?
Lần trước mình có làm bên cty khác thì họ bảo chỉ cần yêu cầu khách hàng đóng dấu treo vào hóa đơn rùi khi lí do huỷ là được. Nhưng mình cũng không rõ là có nhất thiết phải làm biên bản huỷ hay không hay làm như trên cũng được vì dù sao mình cũng thu hồi được hoá đơn rùi.

I

IMK

One more mile to Jericho
5/8/05
256
1
18
44
TPHCM
_ Có thể mỗi nơi mỗi khác mình không dám tự cho là biết hết, nhưng trước giờ thì chưa thấy chuyện như bạn nói, lại cũng chẳng thấy đóng dấu treo gì cả.

_ Mà TCT cũng có các CV hướng dẫn việc này đó thôi, nếu xé rời khỏi quyển thì phải thu hồi hoá đơn về và lập biên bản huỷ có xác nhận của hai bên. Điều này là chắc chắn khỏi bàn cãi rồi.

_ Theo mình bạn nên làm biên bản huỷ nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA