Xin văn bản quy định sau 6 tháng không thanh toán sẽ không được tính vào chi phí

• Thread starter byd
  • Ngày gửi
B

byd

Sơ cấp
24/8/10
19
0
1
Hà Nội
Chào cả nhà!
Tôi có trao đổi với một người bạn thì thấy bảo có văn bản quy định là hoá đơn đã xuất sau 6 tháng nếu không thanh toán tiền cho nhà cung cấp thì sẽ không được tính vào chi phí như giá vốn, hay nguyên giá . Tôi có hỏi lại nhưng người bạn bảo không nhớ văn bản nào. Nên mong bạn nào biết việc này xin cho tôi biết với :wall: , nếu có quy định này thì văn bản nào quy định. Cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào cả nhà!
Tôi có trao đổi với một người bạn thì thấy bảo có văn bản quy định là hoá đơn đã xuất sau 6 tháng nếu không thanh toán tiền cho nhà cung cấp thì sẽ không được tính vào chi phí như giá vốn, hay nguyên giá . Tôi có hỏi lại nhưng người bạn bảo không nhớ văn bản nào. Nên mong bạn nào biết việc này xin cho tôi biết với :wall: , nếu có quy định này thì văn bản nào quy định. Cảm ơn

Đến thời điểm này, không có văn bản nào qui định như trên, có thể bạn của bạn bị nhầm lẫn với qui định về khấu trừ thuế GTGT.

Bạn có thể tham khảo để biết thêm các vấn đề liên quan tại các VB sau:
-Thông tư 129/2008_Điều kiện khấu trừ thuế đầu vào.
-Công văn 10220/BTC-TCT_Điều kiện chứng từ thanh toán qua ngân hàng để khấu trừ, hoàn thuế GTGT.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA