Cộng tiền hàng sai

• Thread starter phuongthanh_8384
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
P

phuongthanh_8384

Guest
Mình có một câu hỏi này,ai biết thì chỉ giúp mình nhé
Sếp mình đi công tác trong SG và lấy về một hoá đơn đỏ về tiền phòng nghỉ,
nhưng trong hoá đơn đó phần cộng tiền hàng ghi nhầm 3,055,249 thành 3,550249. Đến dòng tiền thuế vẫn ghi là 355,025(10%)
nhưng đến dòng cộng tiền thanh toán thì lại cộng số tiền 3,055,249 + 305,525=> đây mới là số tiền đúng.
Mình có gọi điện vào đó để yêu cầu họ lập biên bản điều chỉnh hoá đơn , nhưng họ nói là chẳng đáng bao nhiêu, vì tiền cũng đã trả rồi.
Nhưng mình nghĩ chuyện đó đúng là chẳng đáng bao nhiêu, nhưng lúc CQ Thuế hỏi đến ,mình cũng không biết phải trả lời thế nào nữa, mong các bạn giúp mình nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Nếu họ ghi tiền hàng và tiền thuế như thế thì tổng cộng tiền thanh toán cũng phải khớp với lôgic đó. Trường hợp của bạn không phải là vấn đề chênh lệch nhiều hay ít mà là ghi sai ngay trên tờ hoá đơn giữa tiền hàng , tiền thuế với tiền thanh toán. Bạn bảo người ta làm biên bản điều chỉnh hoá đơn và sửa lại số tiền thanh toán cho hợp lệ.

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Cái chẳng đáng bao nhiêu đó lại là quy định của bên Thuế đấy. Nếu không có biên bản điều chỉnh hoá đơn thì khi thuế hỏi là chết cả hai bên chứ không phải riêng một bên bạn đâu. Sơ sơ thì là phạt vi phạm hành chính đó.

P

phuongthanh_8384

Guest
Khổ nỗi, mình đã kê khai thuế rồi, nhưng bên đó họ có vẻ coi như ko cần thiết,hay là mình cứ làm BB điều chỉnh giúp họ rồi buộc họ phải ký?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Trời không chịu đất thì đất đành phải chịu trời. Bạn thử nhún mình một cái xem nào, có mất mát gì to tát đâu, lại còn được việc nữa chứ!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA