đại lý hưởng hoa hồng

• Thread starter tranthithuhien1981
  • Ngày gửi
T

tranthithuhien1981

Guest
13/1/06
27
0
0
Ha Noi
Em mới vào nghề kế toán nên còn chưa thạo. Em muốn nhờ các anh chị giúp em trường hợp này với:
Em đang làm cho một công ty là đại lý xi măng cấp 1 của Công ty VTKTXM, bán hàng đúng giá hưởng hoa hồng. Hàng ngày công ty nhập xi măng và có kèm theo hoá đơn xuất kho kiêm hàng gửi bán, hoá đơn kiêm phiếu vận chuyển hàng. Cuối tháng công ty em sẽ được công ty VTKTXM viết cho 1 HĐ GTGT tổng số lượng hàng nhập trong tháng, bên cty của em phải viết HĐ xuất ra đúng bằng lượng nhập vào rồi kê khai lên bảng theo dõi hoá đơn HHDV bán ra và viết hoá đơn GTGT hưởng hoa hồng nộp lên công ty thì sẽ được thanh toán tiền hoa hồng. Vậy em phải hạch toán như thế nào và trong báo cáo thuế em vẫn kê khai như bình thường, có đầu vào và đầu ra của xi măng có đúng không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn hãy xem những bài viết trong chủ đề này, sẽ kỹ hơn cách kê khai thuế và hạch toán kế toán đối với bán hàng đại lý đúng giá hưởng hoa hồng:
http://www.webketoan.com/forum/showthread.php?t=10160

Mình trả lời nhanh cho bạn như sau:
- Kê khai thuế đối với hàng bán đại lý, kể cả đầu ra và đầu vào.
- Nhưng không hạch toán kế toán đối với hàng bán đại lý, kể cả đầu ra và đầu vào. Chỉ hạch toán khoản hoa hồng đại lý.

T

tranthithuhien1981

Guest
13/1/06
27
0
0
Ha Noi
Đại lý hưởng hoa hồng

Chị Tú Anh ơi, chị có thể cho em xin số điện thoại hay địa chỉ email của chị được không? Em muốn hỏi chị một số vấn đề khác. Sao mà chị siêu cao thủ thế, chị có bí quyết gì không vậy?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA