Cách theo dõi quản lý công cụ dụng cụ

• Thread starter vutuanlinh
  • Ngày gửi
V

vutuanlinh

Trung cấp
8/11/10
54
1
0
38
Ninh Bình
Chào anh chị!
Anh chị cho em hỏi một vấn đề ạ.
Ở cơ quan em, từ năm 2010 trở về trước trên phần mềm kế toán, cơ quan em gộp cả tài sản và công cụ dụng cụ vào một. Nhưng từ năm 2011, sở tài chính sang kiểm tra và yêu cầu tách ra. Nhưng chị kế toán bên em chỉ hạch toán tài sản cố định trên mạng, còn công cụ dụng cụ chị kế toán tạo số dư đầu năm ở TK 005 với giá trị ban đầu. Còn số lượng, giá trị của từng loại công cụ dụng cụ lại lập ở sổ bên ngoài. Làm như thế có được ko ạ, và nếu được anh chị có thể cho em mẫu sổ để theo dõi công cụ dụng cụ được ko ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoangxuanluong

hoangxuanluong

Tôi đi tìm tôi ...
4/1/08
262
6
0
khánh hòa
Chào anh chị!
Anh chị cho em hỏi một vấn đề ạ.
Ở cơ quan em, từ năm 2010 trở về trước trên phần mềm kế toán, cơ quan em gộp cả tài sản và công cụ dụng cụ vào một. Nhưng từ năm 2011, sở tài chính sang kiểm tra và yêu cầu tách ra. Nhưng chị kế toán bên em chỉ hạch toán tài sản cố định trên mạng, còn công cụ dụng cụ chị kế toán tạo số dư đầu năm ở TK 005 với giá trị ban đầu. Còn số lượng, giá trị của từng loại công cụ dụng cụ lại lập ở sổ bên ngoài. Làm như thế có được ko ạ, và nếu được anh chị có thể cho em mẫu sổ để theo dõi công cụ dụng cụ được ko ạ?

Câu hỏi này sao thấy khó hiểu vậy, có phần mềm thì làm trên phần mềm, sao lại làm trên "mạng" rồi lập sổ "bên ngoài" chẹp chẹp... trên phần mềm họ thiết kế biểu mẫu hết rồi mà, còn nếu không có thì bạn xem lại các biểu mẫu theo Quyết định 19 của bộ tài chính nhé.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA