Báo cáo lưu chuyển tiền tệ

• Thread starter trinh thien thien
  • Ngày gửi
T

trinh thien thien

Guest
Các bác ơi giúp em với.
Em đang băn khoăn về việc lập báo cáo lưu chuyển tiền tệ của công ty mẹ và công ty con. Bác nào biết hoặc có kinh nghiệm trong nghề có thể giúp em phân biệt sự giống và khác nhau giữa 2 loại báo cáo này không? nếu có ví dụ sinh động thì càng tốt. Chào thân ái

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenhuykhoi

Guest
20/8/05
170
0
16
51
TPHCM
Mời bạn mở mail để lấy tài liệu. Bạn có thể nghiên cứu chuẩn mực 24 hoặc thông tư 105/2003/TT-BTC

Sửa lần cuối:
V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
Cho em hỏi câu này nha
Em không để ý nên bây giờ mới phát hiện ra ( giờ mới làm)
Bảng Lưu chuyển tiền tệ - Phần Lưu chuyển tiền từ hoạt động sản xuất kinh doanh- Phần tiền thu từ hoạt động kinh doanh lớn hơn phần tiền chi trả (Tuy nhiên số SDCK TK 111 vẫn dương do còn tồn quỹ ).... Liệu có sao không????

N

nguyenhuykhoi

Guest
20/8/05
170
0
16
51
TPHCM
vodanthanh nói:
Cho em hỏi câu này nha
Em không để ý nên bây giờ mới phát hiện ra ( giờ mới làm)
Bảng Lưu chuyển tiền tệ - Phần Lưu chuyển tiền từ hoạt động sản xuất kinh doanh- Phần tiền thu từ hoạt động kinh doanh lớn hơn phần tiền chi trả (Tuy nhiên số SDCK TK 111 vẫn dương do còn tồn quỹ ).... Liệu có sao không????
Bạn lưu ý trên BCLCTT, Tiền và tương đương tiền cuối kỳ = luồng tiền từ HĐKD + luồng tiền từ HĐĐT + luồng tiền từ HĐTC. Do đó, dòng cuối cùng của BCLCTT phải bằng với Tiền và tương đương tiền trên bảng cân đối kế toán.

V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
Vâng.... em cảm ơn nhé- Đúng như thế thật

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA