Mỗi tuần một chuyên đề

Đăng ký tiền lương

• Thread starter Lê Thu Trang
  • Ngày gửi
T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
86
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
Vậy muốn điều chỉnh Bảng đăng kí quỹ lương thì thủ tục như thế nào?
Vì công ty mình mới phát sinh thêm nhiều công việc mới,doanh thu cao hơn và thêm 1 số nhân viên nữa.Mình muốn điều chỉnh tăng quỹ lương.
Các bạn chỉ giúp với nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

soledad

Guest
4/2/06
20
0
0
Hochiminh
hoangaccounting nói:
Bạn chịu khó làm một vòng lên trên phòng lao động họ hướng dẫn rất nhiệt tình, và có cả biểu mẫu bạn cần nữa :bigok:
Thân!
Thank you, hoangaccounting. Chỉ nghĩ đến việc chạy lên chạy xuống Phòng Lao động thương binh xã hội Quận 9 là thấy oải. Hichic. Nhưng cũng phải ráng thôi.

S

soledad

Guest
4/2/06
20
0
0
Hochiminh
Bạn chịu khó làm một vòng lên trên phòng lao động họ hướng dẫn rất nhiệt tình, và có cả biểu mẫu bạn cần nữa :bigok:
Thân![/QUOTE]
Thank you, hoangaccounting. Chỉ nghĩ đến việc chạy lên chạy xuống Phòng Lao động thương binh xã hội Quận 9 là thấy oải. Hichic. Nhưng cũng phải ráng thôi.

A

Acc242

Cao cấp
4/5/04
285
1
18
HCMC
Truy cập trang
To: Trang ba gia

Bạn lập tờ khai điều chỉnh thuế TNDN trong đó điều chỉnh các chỉ tiêu doanh thu, chi phí tiền lương như bạn đề cập kèm theo bảng kê đăng ký tiền lương và công văn giải trình. (có thể cơ quan thuế sẽ yêu cầu bảng tổng hợp lương 6 tháng đầu năm)

T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
86
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
Acc242 nói:
To: Trang ba gia

Bạn lập tờ khai điều chỉnh thuế TNDN trong đó điều chỉnh các chỉ tiêu doanh thu, chi phí tiền lương như bạn đề cập kèm theo bảng kê đăng ký tiền lương và công văn giải trình. (có thể cơ quan thuế sẽ yêu cầu bảng tổng hợp lương 6 tháng đầu năm)

Chào bạn.
Bạn có thể cho mình xin các mẫu giấy tờ liên quan đến vấn đề điều chỉnh quỹ lương nỳa đc ko? Chắc là bạn cũng gặp phải trường hợp như mình rồi.Nếu bạn có thì gủi cho mình đc ko?

A

Acc242

Cao cấp
4/5/04
285
1
18
HCMC
Truy cập trang
Cty mình điều chỉnh trong năm 2005 nên không có gì thay đổi cả, giống như đăng ký bình thường vậy chỉ có sửa đổi nội dung của Tờ khai Thuế TNDN năm, bảng đăng ký tiền lương, cvăn xin điều chỉnh, bảng CĐKT& KQKD 6 tháng đầu năm là OK. Tuy nhiên, trong năm nay có mẫu Tờ khai thuế TNDN (điều chỉnh) nhưng mình không có mẫu này. Để mình xem lại nếu có sẽ gửi cho bạn.

T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
86
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
Rất cảm ơn Acc242.Hy vọng sớm nhận được sự giúp đỡ của bạn.

1

112

Trung cấp
2/10/03
132
0
16
To ACC242
Có nghĩa là mình phải điều chỉnh doanh thu và chi phí tiền lương trên tờ khai thuế thu nhâp tạm nộp năm à? Vây thì tiền thuế TNDN tạm nôp có phải thay đổi không hay là vẫn giữ nguyên vậy.

Ban có mẫu tờ khai thuế TNDN điều chỉnh làm ơn gửi cho mình một bản luôn nhé.
Cảm ơn bạn nhiều.

A

Acc242

Cao cấp
4/5/04
285
1
18
HCMC
Truy cập trang
Thông thường là khi điều chỉnh lương thì phải tăng doanh thu và thu nhập chịu thuế phải tăng hoặc ít nhất cũng bằng lúc kê khai đầu năm chứ thấp hơn thì khó thuyết phục mấy bác thuế đấy. Do vậy, bạn phải xem lý do cho hợp lý tí để giữ nguyên thu nhập chịu thuế còn không thì tăng lên 1 tí.

Về mẫu điều chỉnh thì mình không có file nên bạn cho số fax mình sẽ fax cho

1

112

Trung cấp
2/10/03
132
0
16
Cảm ơn bạn ACC242

Bây giờ công ty mình muốn điều chỉnh thì cũng đã muộn rồi. Phải làm thế nào bây giờ nhỉ?
Kê toán cũ của mình đăng ký năm 2006 ít quá: Tổng quỹ tiền lương chỉ có 85 tr /7 người. Mà Doanh thu đăng ký năm là 850 tr.Thuế tạm nôp là 8trđ/năm.( Thực ra công ty này thành lập từ năm 2003 nhưng đến đầu năm 2006 mới làm các báo cáo về thuế, kiểu gì chắc chắn sau này sẽ bi phạt)

Mình có câu hỏi như sau:
1)Công ty làm về hoạt động xây dựng, Nhân viên văn phòng 10 người.Công nhân công trình 24 người.Trường hơp lao đông ngoài công trình nếu mỗi bảng lương lại có đi kèm danh sách lao động có đóng dấu của UBND xã thì có phải công chứng CMTND của từng người không nhỉ?

2)Bây giờ mình đang muốn điều chỉnh tổng Quỹ lương. Phải làm sao đây nhỉ?

Hỏi hơi nhiều ai biết chỉ cho mình mới nhé?:thanx::thanx:

H

huong_kt

Guest
21/9/06
18
0
0
daklak
các anh chi giúp em với.
Công ty em là công ty cổ phần, Giám đốc công ty muốn trả lương theo cổ phần hàng tháng cho nhân viên, chỉ nhận một ít tiền mặt thôi ( nếu nhân viên nào đồng ý)Vậy em phải đăng ký lao động như thế nào? hạch toán ra sao? còn làm hợp đồng nữa chứ.e chưa bao giờ làm theo cách thức này bao giờ cà.e có nghe nối công ty Kinh Đô có trả lương cho nhân viên theo cách thức này rồi. Mọi người giúp em với nha.
Địa chỉ email: ntthuong_kt@yahoo.com

A

AiThy

Guest
19/10/06
99
0
0
Tp.HCM
Hồ Lan nói:
Bạn có thể xem mẫu sau

Chị Hồ lan ơi! Không phải bảng đăng ký tiền lương phải nộp từ đầu năm sao? Bảng đăng ký tiền lương và bảng đăng ký tổng quỹ lương có giống nhau không?
Cty em nộp từ lúc mới thành lập.:flowersun

A

AiThy

Guest
19/10/06
99
0
0
Tp.HCM
Hồ Lan nói:
Bạn có thể xem mẫu sau
Ơh, Chị Hồ Lan nè! Em thấy các anh chị bàn về việc nộp bảng đăng ký tiền lương vì sắp hết hạn là sao? Không phải nộp bảng này từ đầu năm rồi ah? Hay là còn bảng nào nửa. Em không hiểu, chỉ em với nhé!:drummer:

N

Nguyenthiphuong

Guest
23/10/06
6
0
0
ha noi
Hihi
Xăng dầu đều có hóa đơn đấy chư? Có điều mình đi đổ xăng chăng chịu lấy hóa đơn thôi.

D

duong thi xuan

Guest
30/3/07
6
0
0
38
TP HCM
Cảm ơn bạn ACC242

Bây giờ công ty mình muốn điều chỉnh thì cũng đã muộn rồi. Phải làm thế nào bây giờ nhỉ?
Kê toán cũ của mình đăng ký năm 2006 ít quá: Tổng quỹ tiền lương chỉ có 85 tr /7 người. Mà Doanh thu đăng ký năm là 850 tr.Thuế tạm nôp là 8trđ/năm.( Thực ra công ty này thành lập từ năm 2003 nhưng đến đầu năm 2006 mới làm các báo cáo về thuế, kiểu gì chắc chắn sau này sẽ bi phạt)

Mình có câu hỏi như sau:
1)Công ty làm về hoạt động xây dựng, Nhân viên văn phòng 10 người.Công nhân công trình 24 người.Trường hơp lao đông ngoài công trình nếu mỗi bảng lương lại có đi kèm danh sách lao động có đóng dấu của UBND xã thì có phải công chứng CMTND của từng người không nhỉ?

2)Bây giờ mình đang muốn điều chỉnh tổng Quỹ lương. Phải làm sao đây nhỉ?

Hỏi hơi nhiều ai biết chỉ cho mình mới nhé?:thanx::thanx:

B

bang tam

Guest
29/3/07
12
0
0
41
xuan phuong-tu liem-ha noi
Tiền xăng xe và tiền điện thoại đều có hóa đơn. Còn trợ cấp điện thoại cho nhân viên theo mình đăng ký thuê bao là hay nhất.

K

KhanhNgan4697

Guest
28/8/06
1
0
0
58
TP.HCM
Công ty của bạn chắc chắn sẽ bị phạt nếu cơ quan Thuế tìm ra và quan trọng là Thuế chắc chắn sẽ tìm ra.
Cách giải quyết hạ sách nhất là: Lo cho cán bộ quản lý Thuế xong thì lập tức làm quyết toán càng sớm càng tốt, xong thì làm lại từ đầu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA