Giá vốn hàng bán âm

• Thread starter mychidtk
  • Ngày gửi
M

mychidtk

Trung cấp
5/3/11
173
1
18
34
xo viet nghe tinh
Các bác cho em hỏi nếu như mình xuất hàng trên hóa đơn không đúng trên thực tế nên bị âm kho vậy nên khi làm trong phần mềm những hàng hóa bị âm đó có giá vốn là âm như vậy có đúng ko ạ? Xuất kho theo PP BQGQ 1 tháng 1 lần

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Giá vốn hàng bán âm

Các bác cho em hỏi nếu như mình xuất hàng trên hóa đơn không đúng trên thực tế nên bị âm kho vậy nên khi làm trong phần mềm những hàng hóa bị âm đó có giá vốn là âm như vậy có đúng ko ạ? Xuất kho theo PP BQGQ 1 tháng 1 lần
Không đúng thì phải kiểm tra điều chỉnh lại làm sao cho đúng bạn hiền. Không có hàng mà xuất bán là phạm tội xuất khống đấy

A

alaso908

Sơ cấp
11/10/13
24
0
1
33
Hà Nội

Bạn xuất hóa đơn không đúng thì cần làm đề nghị kế toán trưởng cho phép điều chỉnh lại. photo cái phiếu xuất sai đó kẹp vào làm chứng từ hạch toán bút toán điều chỉnh bạn nhé.

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Hàng bị xuất âm giá vốn sẽ bị sai có giá vốn âm là không được, phải sửa lại đổi sang mặt hàng khác giá tương ứng để tồn kho khỏi bị âm là được

M

Mais flower

Sơ cấp
30/11/21
9
0
1
25
Giá vốn hàng bán âm tính ra vòng quay HTK âm, vậy có ý nghĩa không ạ, vòng quay HTK có âm được không ạ?e cảm ơn

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Giá vốn hàng bán âm tính ra vòng quay HTK âm, vậy có ý nghĩa không ạ, vòng quay HTK có âm được không ạ?e cảm ơn
Chắc chắn là không rồi, chỉ là do sai sót thôi hoặc trong năm không có hoạt động bán hàng đáng kể mà hoàn nhập dự phòng giảm giá hàng tồn kho lớn thì giá vốn mới âm thôi.

M

Mais flower

Sơ cấp
30/11/21
9
0
1
25
Chắc chắn là không rồi, chỉ là do sai sót thôi hoặc trong năm không có hoạt động bán hàng đáng kể mà hoàn nhập dự phòng giảm giá hàng tồn kho lớn thì giá vốn mới âm thôi.
Dạ em cảm ơn

T

tokien

Trung cấp
17/1/18
137
7
18
33
làm bên dvu toàn thấy hàng xuất ra ko có hàng bị âm, kế toán chuyển vào mã khác hoặc không làm phiếu xuất để khỏi âm biết là sai, nhưng công ty họ làm sai ngay từ đầu rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA