Một bản Đối chiếu công nợ đơn giản

• Thread starter khongnghe_khongbiet
  • Ngày gửi
K

khongnghe_khongbiet

Guest
16/1/06
7
0
1
HN
Xin chào tất cả các bạn!

Hiện nay tôi đang làm kế toán cho một phòng phụ trách tiêu thụ cho một Công ty NN. Nhiệm vụ quan trọng nhất của tôi là phải thường xuyên theo dõi và thống kê công nợ của từng khách hàng, từng khu vực thị trường (cập nhật đến hàng ngày, hàng giờ) và cuối tháng thì phải in Biên bản đối chiếu công nợ cho từng nhà một (tôi quản lý chừng gần 100 khách hàng). Tôi vẫn làm bằng excel tất cả những thứ như vậy.

Mấy hôm nay mới biết có website này :banana:

Tôi cũng đã đi xem qua hết một lượt các bài viết trong này nhưng thú thật, do trình độ excel còn cực kỳ hạn chế nên chỉ biết rằng việc tôi cần chắc chắn sẽ giải quyết được thôi chứ bản thân không biết giải quyết bằng cách nào :error:

Đây là thứ tui cần, nhờ các đồng chí chỉ giáo dùm:

Tôi có một file excel, có ba sheet: một sheet dữ liệu khách hàng, một sheet dữ liệu hoá đơn xuất hàng cho từng khách hàng, một sheet là tiền hàng về trong tháng. Tôi muốn tạo một sheet nữa là một Biên bản đối chiếu công nợ, trong đó tôi chỉ cần nhập đúng mã của khách hàng cần lọc công nợ trong tháng là toàn bộ dữ liệu tiền hàng xuất (theo HĐ) và tiền hàng trả trong tháng sẽ đồng thời được liệt kê chỉ trong cùng một bảng và phải liệt kê theo thứ tự ngày tháng.

Từ trước tới giờ, tôi toàn phải làm theo kiểu thủ công là dùng autofilter ở sheet xuất hàng và sheet tiền hàng về và copy :error: Trông cực kỳ ngớ ngẩn .....

Thật lòng rất mong các bạn giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
bạn khongnghe_khongbiet: Gởi cho tôi tôi sẽ đưa lên đây để mọi người cùng tham khảo, chỉ cần mẩu thôi là được rồi

ban yeudoi: để có được nhiều người được tham khảo ví dụ của bạn, bạn cũng gởi cho tôi để tôi nhé.

Thân chào
NguyênBình

K

khongnghe_khongbiet

Guest
16/1/06
7
0
1
HN
Cám ơn các đồng chí nhiều nhiều

Rất cám ơn sự quan tâm của các đồng chí với dzấn đề của tui.

@ Yeudoi: tôi đã gửi file EXCEL công nợ của tôi cho bạn, có gì bạn nghiên cứu và trả lời tui sơm sớm nhé. Cám ơn trước :1luvu:

HongViet

HongViet

Cao cấp
10/11/05
286
10
18
Đà nẵng
khongnghe_khongbiet nói:
Xin chào tất cả các bạn!
Tôi cũng đã đi xem ... trình độ excel còn cực kỳ hạn chế: Tôi có một file excel, có ba sheet:Từ trước tới giờ, tôi toàn phải làm theo kiểu thủ công là dùng autofilter ở sheet xuất hàng và sheet tiền hàng về và copy : Trông cực kỳ ngớ ngẩn .....Thật lòng rất mong các bạn giúp đỡ.
Thật ra bạn chỉ cần tiến thêm 1 bước nữa là sẽ có 1 tác phẩm của mình & sẽ hoàn toàn tâm đắc với nó, như dưới đây:
Ghi vô Macro: Thật ra Macro cũng như máy ghi âm vậy thôi, bạn hành động NTN nó sẽ ghi lại i chang! và khi nào bạn cần nó lập lại các hành động đó cái 1 & không sai
cho nên bạn vô nenu Tool -> macro & vô mục ghi mới Macro sau đó bạn thực hiện ~ thao tác mà bạn gọi là ngớ ngẩn đó & kết thúc = nút 'Kết thúc' mới xuất hiện trên màn hình. Bạn cho chạy thử theo ý chưa & sửa ~ cái rườm rà đi;
Chúc bạn có sớm tác phẩm TĐH đầu tay của mình nhân dịp xuân về!
:dzo:

Sửa lần cuối:
W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
52
Ho Chi Minh
ForestC nói:
Trước hết bạn hãy đọc bài viết này sau đó download file này nói về chính vấn đề của bạn!

Ngoài ra, nếu có thời gian bạn có thể tham khảo thêm bài viết này và download file này nhé.
Gõ đúng cửa Maika rồi, có bao nhiêu là "tủ".

Cái này nếu bạn tìm hiểu VBA kỹ một chút thì giải quyết cái một.

K

khongnghe_khongbiet

Guest
16/1/06
7
0
1
HN
Xin cám ơn

Cám ơn các đồng chí đã quan tâm và giúp đỡ. Cuối năm, công dziệc bựn quá chừng nên chưa xem qua ví dụ mà các đồng chí đưa ra. Nhưng, tôi hứa sẽ nghiên cứu và khi nào có kết quả sẽ gửi cho các đòng chí xem. Rất cám ơn các đồng chí.
CHÚC MỪNG NĂM MỚI !!!

T

thudm

Guest
12/6/06
16
0
0
42
Hà Nội
ForestC nói:
Trước hết bạn hãy đọc bài viết này sau đó download file này nói về chính vấn đề của bạn!

Ngoài ra, nếu có thời gian bạn có thể tham khảo thêm bài viết này và download file này nhé.

Em down file bác chỉ dẫn về nhưng font chữ ko đọc được . Em cũng đang phải quản lý công nợ khách hàng với gần 100 KH rồi và cũng muốn tham khảo bản đối chiếu công nợ với KH . Nếu có thể bác gửi cho em được ko. Xin cảm ơn nhiều
Mail: thudm108@yhoo.com

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
File của anh ForestC sử dụng kiểu font VNI, loại font chủ yếu sài ở Miền Nam.
Bạn có thể load file này về để xem.

Đính kèm

• LOC1_MaiKa - unicode.zip
    12.7 KB · Lượt xem: 944
O

omason

Sơ cấp
22/7/06
5
0
1
44
Tp.Hồ Chí Minh
Chào các bác!!!
Các bác cho co thể giúp em được không a!
Em có tải file KT công nợ do bác Bình_OverAC gửi lê thấy tất hay, như có một số vấn dề như sau:
Danh sách bên sheet DATA ngan khi dánh dài ra thì không ra số liệu bên đối chiếu được và một cái nữa là thiếu phần đối chiếu công nợ với khách hàng phải trả các bác a!
Có bác nào biết cách sửa chữa chỉ em với!
Cám ơn các Bác Trước nha!

VMS

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
File chỉ mang tính ví dụ nên công thức tham chiếu trong vùng rất ngắn, nếu bác có nhu cầu thì phải mở rộng vùng tham chiếu trong các công thức bên sheet "DCCN". hiện tại các công thức ngày chỉ tham chiếu tới dòng 15 bác nên thay số 15 này thành số lớn nhất theo nhu cầu của bác.
Chúc bác thành công.

T

thanthien84

Guest
5/9/08
3
0
1
Ha Noi
cho e hỏi 1 chút ạ, khi mình làm bảng tổng hợp khối lượng thì có cần phải thể hiện đơn giá ở trong đó không ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA