Quy định mức ăn giữa ca 620.000 đồng/tháng đối với DNNN bắt đầu áp dụng khi nào?

Thảo luận trong 'Luật Kế toán Việt Nam' bắt đầu bởi ketoanthueqn, 22 Tháng sáu 2011.

7,054 lượt xem

  1. ketoanthueqn

    ketoanthueqn Thành viên sơ cấp

    Bài viết:
    2
    Đã được thích:
    0
    Nơi ở:
    Quang Ngai
    Bà con ơi! Cho tôi hỏi: quy định mức ăn giữa ca 620.000 đồng đối với các doanh nghiệp Nhà nước áp dụng khi nào?

    Quy định của thông tư 12 hướng dẫn thực hiện Nghị định số 22/2011/NĐ-CP ngày 04/4/2011 của Chính phủ quy định mức lương tối thiểu chung:
    - Khi thực hiện mức lương tối thiểu chung quy định tại Thông tư này thì mức tiền chi cho bữa ăn giữa ca tính theo ngày làm việc trong tháng cho một người lao động trong các công ty, tổ chức, đơn vị quy định Điều 1 và khoản 1, khoản 2 Điều 4 Thông tư này không được vượt quá 620.000 đồng/tháng. Việc thực hiện chế độ ăn giữa ca theo hướng dẫn tại Thông tư số 22/2008/TT-BLĐTBXH ngày 15 tháng 10 năm 2008 của Bộ Lao động-Thương binh và Xã hội hướng dẫn thực hiện chế độ ăn giữa ca trong công ty nhà nước.
    - Thông tư này có hiệu lực thi hành kể từ ngày 15 tháng 6 năm 2011.
    Nhưng lại quy định mức lương tối thiểu thì lại áp dụng từ ngày 01/5/2011.
    Vậy quy định mức ăn giữa ca bắt đầu thực hiện khi nào?
     
    #1
  2. cachep87

    cachep87 chief accounting

    Bài viết:
    1,213
    Đã được thích:
    11
    Giới tính:
    Nam
    Nơi ở:
    TP Hà Nội
    Bắt đầu thực hiện từ ngày 01 tháng 05 năm 2011. Tại Thông tư Số: 12/2011/TT-BLĐTBXH đã quy định rồi Bạn nhé!
    Mức lương tối thiểu áp dụng từ ngày 01/05/2011, mà mức tiền chi cho bữa ăn ca áp dụng mức 620.000 đ khi thực hiện mức lương tối thiểu chung quy định tại Thông tư 12/2011/TT-BTC ==> tiền ăn ca sẽ áp dụng từ ngày 01/05/2011
     
    #2

Chia sẻ trang này