Kế toán cho phòng vé máy bay

• Thread starter Nguyen Tu Anh
  • Ngày gửi
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Sao lại không báo cáo thuế GTGT trong khi công ty xài hóa đơn GTGT?

Hóa đơn đối với hoa hồng được hưởng: nội dung của hàng hóa, dịch vụ bán ra bạn có thể ghi là: Hoa hồng đại lý cho tháng... năm...

Chứng từ kèm theo sẽ là: Hợp đồng làm đại lý bán vé máy bay, Bảng kê bán vé máy bay trong tháng...

huongxu nói:
Cty tôi là cty du lịch mới bắt đầu là đại lí cấp 1 bán vé máy bay. Ngày trước bán vé được hưởng hoa hồng thì định khoản là thu nhập khác. Nhưng bi h phải định khoản la doanh thu rồi. Theo tôi hiểu thì công ty tôi không phải làm báo cáo thuế VAT nhưng để ghi nhận doanh thu thì tôi phải xuất hoá đơn. Vậy hoá đơn ghi như thế nào và tôi cần phải có những chứng từ zì?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huongxu

Guest
1/12/04
11
0
0
hanoi
Cty tôi là cty du lịch mới bắt đầu là đại lí cấp 1 bán vé máy bay. Ngày trước bán vé được hưởng hoa hồng thì định khoản là thu nhập khác. Nhưng bi h phải định khoản la doanh thu rồi. Theo tôi hiểu thì công ty tôi không phải làm báo cáo thuế VAT nhưng để ghi nhận doanh thu thì tôi phải xuất hoá đơn. Vậy hoá đơn ghi như thế nào và tôi cần phải có những chứng từ zì?

H

haducohien

Guest
Bạn phanhienkt87 ơi, đã có ai chỉ cho babj chưa? Nếu có rùi thi bạn chỉ lại giùm mình dcj ko?
Mình cảm ơn bạn nhìu lắm.
yahoo: haduco_hien
Rất vui dc làm wen nha.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA