Mỗi tuần một chuyên đề

Thi công chức vào ủy ban chứng khoán nhà nước

• Thread starter loanlinkin
  • Ngày gửi
N

nguyenhanh1311588

Sơ cấp
27/6/13
10
0
0
35
hà nội
Ðề: Thi công chức vào ủy ban chứng khoán nhà nước

Có ai thi chuyên ngành TTCK không, cho mình hỏi tài liệu chuyên ngành gồm những gì vậy?, lâu rùi k học k biết học có vào k nữa!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haitb90

Guest
3/8/12
12
1
3
thái bình

[chào mọi người tớ cũng đang định thi vào UBCK nhưng mà phân vân quá. tớ vẫn còn chưa nộp hồ sơ. Nghe các bạn nộp tớ sốt ruột quá cơ. không biết vừa đi làm vừa ôn thi thì có sức không nưa?

Các bạn ơi cho mình hỏi về hồ sơ nộp với ạ? Mình vẫn băn khoăn là mình tự làm hồ sơ là chuẩn bị các giấy tờ như yêu cầu? hay mình phải mua hồ sơ có sẵn những giấy tờ đó mình phải điền thông tin vào?
bản xác nhận lý lịch viết tay hay đánh máy, lấy cái bản mẫu trên mạng được không? Tớ quê nam định mà xin công chứng ở Hà Nội có được không? ban sao giấy khai sinh và văn bằng chứng chỉ có phải là bản phô tô không ? Mình chưa hiểu về sao này lắm hay scan vây? lần đầu tiên tớ đi thi nên hơi gà? Tớ muốn hỏi kỹ để đỡ mất công làm đi làm lại. bạn nào làm rồi giúp mình mới. Cảm ơn các bạn nhiều
bạn này cứ như trên trời rơi xuống ấy
bạn ra quán mua 1 quyển hồ sơ về điện vào sơ yếu lí lịch rồi ra xã chứng thực, kèm theo giấy khai sinh bản sao (bản photo ấy) có công chứng cái này phải về quê mà làm vì ở hộ khẩu ở quê mang ra xã ngta chứng thực cho.
Bằng tốt nghiệp đại học và bảng điểm bản sao có công chứng. Phai mang lên quận hoặc huyện mới công chứng được vì có tiếng anh
Chứng chỉ tin học văn phòng trình độ B, tiếng anh trình độ B bản sao có công chứng. phải mang lên huyện hoặc quận mới công chứng được
chup ảnh 4x6 phông trắng, mua 2 cái phong bì có dán tem sẵn
tới đấy người ta phát cho tờ đơn đăng kí thi thích đăng kí vào vụ nào thì đăng kí

N

NhungSuzi115

Sơ cấp
18/6/13
5
0
0
34
Hà Nội

Không biết đến khi nào thì thi các bạn nhỉ? liệu có lớp ôn tập như thi thuế thì tốt quá nhỉ.keke :030:

H

havy2011

Sơ cấp
28/12/09
12
0
0
Hà Nội

Hi cả nhà!
Em hóng vụ này. Nếu có lớp ôn thì cho em ké một suất nhé.
Giới thiệu chung chung nên cũng chả biết học gì.

H

Hoang Thi Thuy Duong

Sơ cấp
6/11/11
41
0
0
Hà Nội

Hôm nay tớ gọi lên UB, cả sáng cả chiều mấy lần, định hỏi xem có phải công chứng giấy tờ ko, tiếng anh có phải dịch thuật ko, thì ko gọi được. (lần trước tớ hỏi thì chị bên đó nói giấy tờ khi nào đỗ mới phải công chứng). Ngại mấy vụ làm giấy tờ quá. hihi

P

phamcunhong

Sơ cấp

Tớ không rõ lắm cậu gọi điện hỏi thử xem, tớ thấy 2 anh chị ở đấy hướng dẫn tỉ mỉ và cũng hiền lành hj. cậu cứ gọi điện hỏi thử xem.

Cậu ơi cho tớ hỏi với, năm ngoái cậu cũng thi thuế à, người ta mở lớp dạy à cậu, tớ biết thi vụ này cũng không đỗ, nhưng thui lấy kinh nghiệm năm sau đăng ký thi thuế, hj

H

Hoang Thi Thuy Duong

Sơ cấp
6/11/11
41
0
0
Hà Nội

Mọi người ơi giấy khám sức khoẻ mình khám ở trung tâm y tế có được ko, hay phải bv đa khoa?

L

lananh900

Guest
25/6/13
1
0
0
Ha noi

Anh/chị cho em hỏi, hiện tại trường em chưa cấp cho sinh viên giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời thì có nộp hồ sơ được không ạ? ví dụ như thay bằng chứng nhận sinh viên hay gì đó. em điện thoại tới ubck mà không ai nghe máy. em cũng muốn thi một lần cho biết :)

T

thuyhong1988

Sơ cấp
10/4/13
15
0
0
Hà Nội

Tớ không rõ lắm cậu gọi điện hỏi thử xem, tớ thấy 2 anh chị ở đấy hướng dẫn tỉ mỉ và cũng hiền lành hj. cậu cứ gọi điện hỏi thử xem.

Cậu ơi cho tớ hỏi với, năm ngoái cậu cũng thi thuế à, người ta mở lớp dạy à cậu, tớ biết thi vụ này cũng không đỗ, nhưng thui lấy kinh nghiệm năm sau đăng ký thi thuế, hj
Bạn Phamcunhong ở đâu Phú Xuyên thế ,có ở thị trấn không bạn ?

D

dongiadanh

Guest
24/6/13
1
0
0
34
vn

Mình nộp định hồ sơ vào thứ 7 hoặc chủ nhật có được không vậy hay phải nộp trong tuần hả mọi người ^^

H

Hoang Thi Thuy Duong

Sơ cấp
6/11/11
41
0
0
Hà Nội

Mình nộp định hồ sơ vào thứ 7 hoặc chủ nhật có được không vậy hay phải nộp trong tuần hả mọi người ^^

bạn này vui tính thế, ngày đó đến cty còn nghỉ chứ đừng nói nhà nước :D
thứ 2 đi nộp với tớ :D
À mọi người ơi giấy tờ chưa cần công chứng đâu nhé, khinàoo đỗ mới bổ sung sau
(may quá. Sáng mình đi công chứng bằng toiec mà ko đc, chật vật khổ sở lắm, vì phải công chứng ở quận)

tunmapngo

tunmapngo

Sơ cấp
24/6/13
40
1
0
Hoài Đức, Hà Nội

bạn này vui tính thế, ngày đó đến cty còn nghỉ chứ đừng nói nhà nước :D
thứ 2 đi nộp với tớ :D
À mọi người ơi giấy tờ chưa cần công chứng đâu nhé, khinàoo đỗ mới bổ sung sau
(may quá. Sáng mình đi công chứng bằng toiec mà ko đc, chật vật khổ sở lắm, vì phải công chứng ở quận)

Toeic ko công chứng được mà cậu. trước t cũng chật vật đi nhiều văn phòng mà ko công chứng được vì không có dấu đỏ đó

H

Hoang Thi Thuy Duong

Sơ cấp
6/11/11
41
0
0
Hà Nội

Toeic ko công chứng được mà cậu. trước t cũng chật vật đi nhiều văn phòng mà ko công chứng được vì không có dấu đỏ đó

Hồi tớ còn ở quận 10, công chứng vẫn ok, và trường tớ ai cũng phải công chứng toiec thì mới ra trường được ^^
à mà ko cần công chứng đâu nhé mọi người

W

wintersky

Sơ cấp
22/6/13
27
0
0
31
Hà Nội

Mọi người cho em hỏi chứng chỉ tiếng anh tin học của trung tâm có được không hay phải của Bộ giáo dục ạ?

H

Hoang Thi Thuy Duong

Sơ cấp
6/11/11
41
0
0
Hà Nội

Mọi người cho em hỏi chứng chỉ tiếng anh tin học của trung tâm có được không hay phải của Bộ giáo dục ạ?

được hết bạn ạ, miễn có là được

P

phiuona

Guest
27/6/13
3
0
0
Nam Định

Cảm ơn haitb90 nhé. hjhj. tớ đầu tuần sau mới nộp hồ sơ bạn ạ. bạn chắc là nộp rồi hjhj.

H

hienluong91

Guest

Các bạn ơi cho mình hỏi thi vào uỷ ban chứng khoán nhà nước có phải làm bài tập chứng khoán không nhỉ?

W

wintersky

Sơ cấp
22/6/13
27
0
0
31
Hà Nội

Sau này người ta xét điểm thi theo chuyên ngành hay xét đủ chỉ tiêu theo từng vụ mà mình đăng kí hả mọi người

R

Round Cheeks

Sơ cấp
27/6/13
30
0
0
Hà Nội

Em cũng muốn năm nay bon chen mà ko bít có cơ hội thế nào, mẹ em thì toàn giục về quê chạy việc, em khó nghĩ quá mọi người ạ

T

tranhuong309

Sơ cấp
30/6/13
8
0
1
32
ha noi

Em thi bên chuyên ngành kế- kiểm, Anh chị nào đã mua sách chuyên ngành chưa, cho e mượn photo với ạ. Hoặc các anh chị có tài liệu gì về phần này Share cho e với ạ. Em cám ơn trước

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA