Thi công chức vào ủy ban chứng khoán nhà nước

• Thread starter loanlinkin
  • Ngày gửi
U

ucraina

Sơ cấp
2/7/13
13
0
1
36
Hà Nội
Ðề: Thi công chức vào ủy ban chứng khoán nhà nước

Các chị ơi, có ai có cuốn kiến thức chung share cho em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trang2kute

Trung cấp
22/12/10
71
0
0
nghe an

Các chị ơi, có ai có cuốn kiến thức chung share cho em với.

hi hi, chờ chị sang tuần nộp hồ sơ rồi mua luôn, có gì chị báo cho

W

wintersky

Sơ cấp
22/6/13
27
0
0
31
Hà Nội

Nhà mình có ai đk vào Thanh tra UB ko ạ? Hôm qua em đi nộp hồ sơ vào bên Thanh tra tự nhiên chị thu hồ sơ lại hỏi có ai hướng em vào bên thanh tra hay em tự đăng kí làm em cứ thấy hoang mang. Ko biết bên thanh tra có khác gì với các Vụ ko ạ?

H

hanhdungdung

Sơ cấp
19/6/13
16
0
0
33
thanh hoa

Các bạn cũng ko nên chủ quan với 2 môn điều kiện là TA và Tin, bạn tôi trước đây thi đủ điểm đỗ nhưng vì chủ quan nên ko qua TA và trượt công chức. nếu ai đã xem qua đề thi 2 môn này năm ngoái bên Tổng cục hải quan và Tổng cục thuế thì thật sự là ko dễ nhằn đâu, ngoài ra TA các bạn nên đọc và tìm hiểu thêm 1 số từ ngữ chuyên ngành liên quan đến kinh tế tài chính nữa. giờ nên tập trung ôn những môn và nội dung nào dễ trước.

cấu trúc tiếng anh và tin có giống bên đó ko nhỉ?

N

nant

Guest
6/7/13
1
0
0
Ha Noi

Cả nhà ơi lịch thi cụ thể là ngày nào đã có chưa ạ?

H

Hoang Thi Thuy Duong

Sơ cấp
6/11/11
41
0
0
Hà Nội

Nhà mình có ai đk vào Thanh tra UB ko ạ? Hôm qua em đi nộp hồ sơ vào bên Thanh tra tự nhiên chị thu hồ sơ lại hỏi có ai hướng em vào bên thanh tra hay em tự đăng kí làm em cứ thấy hoang mang. Ko biết bên thanh tra có khác gì với các Vụ ko ạ?

uh, hôm mình đi cũng bị chị hỏi lấy thông tin ở đâu, đã đi làm gì rồi. hic, mình thất nghiệp chứ. Thấy hơi ngại ngại vì bản thân thất nghiệp, chả có kinh nghiệm gì, ngu ngu, vậy mà đòi thanh tra với cả giám sát. hic. Về cũng hơi lăn tăn và hơi buồn tí, nhưng giờ thì quên béng chuyện đó rồi, cho đến khi ấy nhắc lại ^^
Giờ đang lo lắng ko biết tiêu chí loại hs thế nào đây :(
Bạn nào mấy hôm nữa đi nộp thì nhớ hỏi hộ mình nhé :(

H

haoquanghai

Guest
4/7/13
3
0
0
32
hà nội

Cậu có tài liệu ko?hay link ko dow tài liệu ôn ko?có thì cho tớ cái nhé.tks.
và tớ cũng đang cần biết ngày thi nà..ko biết bao jo nhỉ.c biết thông tin j cho tớ với nhé

H

Hoang Thi Thuy Duong

Sơ cấp
6/11/11
41
0
0
Hà Nội

Tài liệu thì 1 là đi mua, 2 là in tài liệu mà các bạn đã nói ở trên.
Thông tin thì chả có thông tin gì, về tất cả mọi thứ :D . nói chung mù tịt :D

W

wintersky

Sơ cấp
22/6/13
27
0
0
31
Hà Nội

uh, hôm mình đi cũng bị chị hỏi lấy thông tin ở đâu, đã đi làm gì rồi. hic, mình thất nghiệp chứ. Thấy hơi ngại ngại vì bản thân thất nghiệp, chả có kinh nghiệm gì, ngu ngu, vậy mà đòi thanh tra với cả giám sát. hic. Về cũng hơi lăn tăn và hơi buồn tí, nhưng giờ thì quên béng chuyện đó rồi, cho đến khi ấy nhắc lại ^^
Giờ đang lo lắng ko biết tiêu chí loại hs thế nào đây :(
Bạn nào mấy hôm nữa đi nộp thì nhớ hỏi hộ mình nhé :(
Hix em đang bắt đầu ôn rồi, đến lúc lại ko được đi thi thì ....

N

NeverKun

Sơ cấp
26/6/13
15
0
0
33
Thái Bình

Mình cũng định thi Thanh tra đây =.=, thế bà chị ấy có khuyên cái gì không bạn.

W

wintersky

Sơ cấp
22/6/13
27
0
0
31
Hà Nội

Mình cũng định thi Thanh tra đây =.=, thế bà chị ấy có khuyên cái gì không bạn.

Chị ấy chỉ hỏi thế thôi rồi cũng ko nói gì nữa :) Trong quyển kiến thức chung thì Thanh tra, Cục CNTT, Trung tâm đào tạo với tạp chí Chứng khoán là có quyết định riêng còn các Vụ kia nằm chung trong 1 quyết định quy định quyền hạn trách nhiệm, vv....

H

haoquanghai

Guest
4/7/13
3
0
0
32
hà nội

Mọi người cho em hỏi : ai có tài liệu ôn thi công chức ủy ban chứng khoán nhà nước nam 2013 này ko ạ? em sinh viên mới ra trường chưa biết j nhiều về thông tin thi cử công chức, mong anh chị giúp đỡ em cái ạ.em tks ạ !

M

meomapgatre

Sơ cấp
19/6/13
7
0
0
hà nội

Nhà mình ở khu vực lò đúc, bạn nào có nhu cầu share tài liệu bên ngành KTTC thì liên là với mình. Mình đã mua cả 3 quyển UBCK bán.

H

haoquanghai

Guest
4/7/13
3
0
0
32
hà nội

Tớ có thấy tài liệu nào đâu mà để in hả cậu? hoặc mua thì mua chổ nào? cậu chỉ giùm tớ mới...tớ học bên kế toán doanh nghiệp nhưng tớ dự tính thi bên kinh tế - tài chính có được ko hả cậu?

Sửa lần cuối:
W

wintersky

Sơ cấp
22/6/13
27
0
0
31
Hà Nội

Tớ có thấy tài liệu nào đâu mà để in hả cậu? hoặc mua thì mua chổ nào? cậu chỉ giùm tớ mới...tớ học bên kế toán doanh nghiệp nhưng tớ dự tính thi bên kinh tế - tài chính có được ko hả cậu?

tài liệu lúc đến nộp hồ sơ UB sẽ bán, cậu xem lại mấy trang trước có anh chị ghi tài liệu kiến thức chung rồi đấy, cậu lên mạng search rồi in thôi :)
Theo thông báo của UB thì kế toán ko có trong nhóm ngành kinh tế - tài chính
Nhóm ngành Kinh tế - Tài chính gồm:Kinh tế, Tài chính, Ngân hàng, Thị trường chứng khoán, Kinh tế đối ngoại, Quản trị kinh doanh, Thống kê, Quan hệ quốc tế (Đối với chuyên ngành Thống kê và Quan hệ quốc tế chỉ nhận hồ sơ đối với thí sinh thi tuyển tại Hà Nội).
Mà cậu đk kinh tế - tài chính làm gì, bên đấy đông lắm rồi ý :(

H

Hoang Thi Thuy Duong

Sơ cấp
6/11/11
41
0
0
Hà Nội

Phải đúng chuyên ngành mới thi đc bạn ơi.
KTTC đông khủng khiếp vì nguồn nhân lực ngành này đang quá dư thừa :D . Mình là một trong số đó :D
Hỏi đâu cũng thấy quản lý phát hành với cả Thanh tra. Choáng.
Cạnh tranh ác liệt quá ^^

H

hangcoy89

Sơ cấp
8/7/13
12
0
0
Hà Nội

Chào cả nhà!
Em vừa tham gia diễn đàn hôm nay. Định sáng nay đi nộp hồ sơ mà thấy bảo ảnh nền trắng nên em phải đi chụp lại. Nhà mình đã nhiều người nộp hồ sơ chưa ạ, người ta có thu lệ phí luôn ko ạ?
Mọi người có tài liệu thì share vào mail cho e với nhé. Mail của em là phamthuhang1089@gmail.com
Em cảm ơn nhiều ạ.

H

hangcoy89

Sơ cấp
8/7/13
12
0
0
Hà Nội

Số điện thoại của bạn ở chỗ nào vậy?

Nhà tớ ở Xuân Đỉnh Từ Liêm, nhà bạn ở đâu? quyển kiến thức chung thì có thể down trên mạng, còn 2 quyển kia thì 1 quyển 40k 1 quyển 50, dày kinh :(
Tớ cũng cần tài liệu về tiếng Anh và tin học. Các bạn share cho t với nhé. Mail t là phamthuhang1089@gmail.com, sđt: 01689927436. Có gì mình cùng trao đổi nhé, hihi. Tks iu!

T

tranhuong309

Sơ cấp
30/6/13
8
0
1
33
ha noi

Nhà mình ở khu vực lò đúc, bạn nào có nhu cầu share tài liệu bên ngành KTTC thì liên là với mình. Mình đã mua cả 3 quyển UBCK bán.

Nhà e ở cầu Mai Động, cho em mượn photo với ạ, e cám ơn nhiều, cho em xin số điện thoại với ạ??

C

chayeu15

Sơ cấp
6/7/13
15
0
0
36
HÀ nội

Ai đến chị ấy cũng hỏi thế mà, mình thi Quản lý chứng khoán, khoa luật kinh tế, nếu anh chị nào ko cùng thi ngành giống em, cho em tài liệu với nhé, Mail của em là thanhloanlaw.87@gmail.com. em mấy năm ko học giờ chẳng nhớ gì cả, với lại học CK khó thật.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA