Làm người xấu sướng hơn hay làm người tốt sướng hơn?

• Thread starter HVUNG
  • Ngày gửi
N

NGUYENTHIHOA

Sơ cấp
22/1/06
45
0
6
Đà Nẵng
wetech.vn
Mẹ mình thường có cầu nầy " Sống ở đời nó mắc( đắt) lắm con à". Bởi vậy nên mình cứ sống theo phong cách của mình ,không làm gì hại ai và nhiệt tình với mọi người miển sao thấy vui là được.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
NGUYENTHIHOA nói:
Mẹ mình thường có cầu nầy " Sống ở đời nó mắc( đắt) lắm con à". Bởi vậy nên mình cứ sống theo phong cách của mình ,không làm gì hại ai và nhiệt tình với mọi người miển sao thấy vui là được.

tôi lại nghĩ khác bác ạ, tôi nghĩ ở đời này luôn có quy luật đánh đổi
người ta luôn phải mất đi một thử gì đó thì mới được một thứ khác, đúng là ở đời không có ai cho không ai một cái gì cả, tôi cũng vậy và bác cũng thế, chúng ta lao động cống hiến và chúng ta luôn đòi hỏi quyền lợi, ngay ca chuyện tình cảm cũng thế, tôi bỏ thời gian, sự quan tâm, chia sẻ đổi lại tôi có một người bạn, và còn nhiều nhiều nữa phải không bác ...

Sửa lần cuối:
L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
NGUYENTHIHOA nói:

tôi lại nghĩ khác bác ạ, tôi nghĩ ở đời này luôn có quy luật đánh đổi
người ta luôn phải mất đi một thử gì đó thì mới được một thứ khác, đúng là ở đời không có ai cho không ai một cái gì cả, tôi cũng vậy và bác cũng thế, chúng ta lao động cống hiến và chúng ta luôn đòi hỏi quyền lợi, ngay ca chuyện tình cảm cũng thế, tôi bỏ thời gian, sự quan tâm, chia sẻ đổi lại tôi có một người bạn, và còn nhiều nhiều nữa phải không bác ...

T

thanh8205

Guest
25/1/06
16
0
0
41
Việt Trì
tranchan79 nói:
Người tốt? người xấu?
2 mặt của một vấn đề luôn luôn tồn tại, người sung sướng là người biết đi trên con đường của mình, trung thành với nó, dám vì nó, hi sinh vì nó, đến cuối con đường họ có được sự thoả mãn và lòng thanh thản.
Sướng lắm các bạn ơi!
Anh nói quả không sai. Nhưng... là người tốt chỉ một lần đến hơi muộn mà bị nói câu "She usually late everyday" thì anh sẽ nói như thế nào vậy tranchan?
Là người đi trước biết trước hiểu rộng anh bảo em với.

:sad: Cầu cứu tình anh :thinking:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
thanh8205 nói:
Anh nói quả không sai. Nhưng... là người tốt chỉ một lần đến hơi muộn mà bị nói câu "She usually late everyday" thì anh sẽ nói như thế nào vậy tranchan?
Là người đi trước biết trước hiểu rộng anh bảo em với.

:sad: Cầu cứu tình anh :thinking:
Em đã nghe câu " Im lặng là vàng " chưa?
Nhưng im lặng cũng đâu có đủ vì vàng tuy quý nhưng vẫn còn đứng sau một số thứ: bạch kim, hồng ngọc ... và Kim Cương. Mà Kim Cương thì em biết rồi đấy nếu biết dùng thì nó là Kim Cương, còn không thì nó khác chi cục Cacbon cơ chứ!
(Hôm nay được khen là người biết nhiều hiểu rộng: sướng nổ cả mũi)

T

thanh8205

Guest
25/1/06
16
0
0
41
Việt Trì
xuantham nói:
:0frown: Chẳng là lời lẻ của người xấu lại mạnh hơn người tốt sao?
Chị ơi, tuổi em mới 25 (cả tuổi đẻ) vậy mà em đã phải chịu rất nhiều sức ép (gia đình, bạn bè hơn thế là đồng nghiệp luôn có ý xỏ xiên, chê bai, nói xấu em với xếp). Em đã cho qua tất cả nhưng cũng nói thẳng rằng em quá khinh thường họ (họ tưởng có văn hoá nhưng cách họ biểu đạt cho người ta nhìn thấy đó chỉ là cái mẽ bề ngoài còn trong thì một màu đen đặc, rỗng tuếch). Chị à. Tuy em hơi buồn nhưng câu: "Có cô thì chợ vẫn đông, Cô đi lấy chồng chợ vẫn cứ vui" thế là em chẳng thèm để ý. Họ nói "Kệ" mình sống cứ vui vẻ sẽ càng làm họ điên tiết phải ko chị? Nhưng có phải tại em tạo ra thế đâu. Đó là tại họ mà bởi em đã ko chấp nhưng có vẻ được thể họ lại lấn tới. Đời là vậy !?
Con giun xéo lắm cũng oằn. Em mãi tin vào cuộc sống này, nó đã chứng minh chân lý ko thay đổi "Kẻ ác không bao giờ thắng".
Em mong chị chỉ bảo em trong cuộc sống và cách xử sự cho ra một người có văn hoá.
Thân

'Nếu thất bại hãy coi là thử thách
Một khó khăn trong hàng vạn khó khăn
nếu đường đi cứ im lặng phẳng bằng
Thì đích đến chẳng còn gì thú vị'.

T

thanh8205

Guest
25/1/06
16
0
0
41
Việt Trì
(Hôm nay được khen là người biết nhiều hiểu rộng: sướng nổ cả mũi)[/QUOTE]
Chớ có nổ mũi nếu không em bị đi tù như chơi bay giờ. Vì đã chót giết người bằng "Văn"
Khổ cái thân em chưa biết mùi đời.
Hi Hi Hi.
:banana: Còn muốn nổ cả người thì nói chuyện nhiều nhiều (cười to í mà) :lol:

T

thanh8205

Guest
25/1/06
16
0
0
41
Việt Trì
Nói chuyện vui vui - Sướng cả người
Cười một cái cho đất trời rộng mở
Xua tan đi ủ rũ cuộc đời

T

thuhang0106

Guest
21/2/06
0
0
0
HN
Chị Thanh8205 ơi, Sao chị nói những điều khó hiểu thế. Người ta có câu "Sự thật lạ lùng hơn muôn trùng tưởng tượng" Có thể chị chưa hiểu người ta, chị đã vội kết luận là người ta xấu, Con người ta ai cũng có mặt xấu, mặt tốt, cũng phải tự hỏi mình xem tại sao người ta lại thế, bản thân chị chắc chắn sẽ phải có mặt xấu, mặt tốt, đừng vội trách đời, trách người, Em chỉ khuyên chị 1 câu: Nhìn đời phải khách quan. Hãy yêu đời lên, hãy sống thật tốt, mọi người cũng sẽ đối sử tốt với chị

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
xuantham nói:
Làm người xấu sướng hơn

Trước hết, nếu mình là người xấu thì mình không sợ người ta nghỉ mình xấu nữa
-Là người xấu, mình tha hồ mà nổi giận, tha hồ mà điên tiết lên mà không còn phải sợ mang tiếng xâu. Vì mình là người xấu mà!

-Là người xấu mình chẳng phải chịu đựng mà những người tốt phải chịu đựng như: không phải vất vả kiếm tiền giúp người khác nè, không phải lo lắng là mình xử sự vậy có ai buồn không, không phải sợ khi làm điều gì xấu (vì mình là người xấu mà, sợ gì chứ!), là người xấu mình sẽ chẳng cần quan tâm đến việc thiệt hại cho ai, mình là kẻ xấu chỉ nghĩ cho mổi mình mình thôi Mình là người xấu mà, nghỉ đến người khác làm gì cho cực thân

- Là người xấu thì những lời chê trách, những lời phàn nàn chẳng có giá trị gì đối với mình, tha hồ người ta nói gì làm gì mình cũng ăn ngon, ngủ ngon. Chả bao giờ phải mất ngủ gì việc gì.

- Là người xấu mình tha hồ chê bai, dèm pha, xúc xiểm người khác mà không sợ người ta nói xấu mình. Vì mình là ngừoi xấu sẳn rồi

-Là người xấu mình chẳng cần phải tích cốc phòng cơ gì cả, làm bao nhiêu xài tất, có hoạn nạn gì sẽ có những người tốt lo cho mình rồi (mà người tốt thì lại đông) WKT còn có AET đây! Mình có chết cũng không ai xài được tiền của của mình (vì mình xài hết rồi), đã thế người tốt còn phải bỏ tiền ra lo hậu sự cho mình. Người tốt họ sẽ lo hết! (sao mà người tốt nờ-gu thế không biết).

- Làm người xấu mình sẽ luôn được khen: sao mà khôn quá vậy!
Té ra làm người xấu cũng sướng thật, làm người xấu chắc ko fải khóc, ko fải ấm ức, ko bị streess, ko fải suy nghĩ nhiều, ko fải...., ko fải....,.... như sáng nay nữa. Làm người xấu thì có thể "chửi" thẳng vào mặt cái kẻ vô ý thức,ko coi ai ra gì...Thôi từ nay quyết tâm chuyển sang làm người xấu thôi, có tí tốt bụng cho nó trôi vèo hết đi, đỡ mệt.

T

thanh8205

Guest
25/1/06
16
0
0
41
Việt Trì
thuhang0106 nói:
Chị Thanh8205 ơi, Sao chị nói những điều khó hiểu thế. Người ta có câu "Sự thật lạ lùng hơn muôn trùng tưởng tượng" Có thể chị chưa hiểu người ta, chị đã vội kết luận là người ta xấu, Con người ta ai cũng có mặt xấu, mặt tốt, cũng phải tự hỏi mình xem tại sao người ta lại thế, bản thân chị chắc chắn sẽ phải có mặt xấu, mặt tốt, đừng vội trách đời, trách người, Em chỉ khuyên chị 1 câu: Nhìn đời phải khách quan. Hãy yêu đời lên, hãy sống thật tốt, mọi người cũng sẽ đối sử tốt với chị
Cảm ơn em thật nhiều, đúng ai cũng có mặt tốt mặt xấu thậm chí có người còn có cả mặt vàng nữa cơ. Thế nhưng "Con giun xéo lắm cũng oằn" bởi chị đã nhịn rất nhiều (họ nói xấu sau lưng chị, nói mát (bóng gió ko chỉ rõ tên) - chị bỏ qua, không chấp) nhưng họ nói thẳng thì chị sẽ nói - nói đúng thôi em a. Bởi con người chị ko thích cáu giận với ai cả nhưng nếu người ấy được thể lấn tới thì chị cũng ko nhịn và để yên đâu. Có câu rằng: "Hiền với bụt chứ ko ai hiền với ma cả".
Chúc em thật vui. Giao lưu nhiều với chị. Chị cũng cần học em ở em rất nhiều điều trong cuộc sống này.

:1luvu: Tình bạn ko có bờ bến, chẳng có điểm dừng
(Ko phân biệt sang hèn, tuổi tác...)
:two:

T

thanh8205

Guest
25/1/06
16
0
0
41
Việt Trì
Dungphan nói:
Té ra làm người xấu cũng sướng thật, làm người xấu chắc ko fải khóc, ko fải ấm ức, ko bị streess, ko fải suy nghĩ nhiều, ko fải...., ko fải....,.... như sáng nay nữa. Làm người xấu thì có thể "chửi" thẳng vào mặt cái kẻ vô ý thức,ko coi ai ra gì...Thôi từ nay quyết tâm chuyển sang làm người xấu thôi, có tí tốt bụng cho nó trôi vèo hết đi, đỡ mệt.
Người bằng xương bằng thịt chứ có phải ... đâu ma "Trôi vèo hết đi"... thì còn cái gì vậy Dungphan? Cẩn thận làm người xấu một phút lại lao lực, lao tâm cả đời tìm lại chính mình đấy :dzo:

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
thanh8205 nói:
Chị ơi, tuổi em mới 25 (cả tuổi đẻ) vậy mà em đã phải chịu rất nhiều sức ép (gia đình, bạn bè hơn thế là đồng nghiệp luôn có ý xỏ xiên, chê bai, nói xấu em với xếp). Em đã cho qua tất cả nhưng cũng nói thẳng rằng em quá khinh thường họ (họ tưởng có văn hoá nhưng cách họ biểu đạt cho người ta nhìn thấy đó chỉ là cái mẽ bề ngoài còn trong thì một màu đen đặc, rỗng tuếch). Chị à. Tuy em hơi buồn nhưng câu: "Có cô thì chợ vẫn đông, Cô đi lấy chồng chợ vẫn cứ vui" thế là em chẳng thèm để ý. Họ nói "Kệ" mình sống cứ vui vẻ sẽ càng làm họ điên tiết phải ko chị? Nhưng có phải tại em tạo ra thế đâu. Đó là tại họ mà bởi em đã ko chấp nhưng có vẻ được thể họ lại lấn tới. Đời là vậy !?
Con giun xéo lắm cũng oằn. Em mãi tin vào cuộc sống này, nó đã chứng minh chân lý ko thay đổi "Kẻ ác không bao giờ thắng".
Em mong chị chỉ bảo em trong cuộc sống và cách xử sự cho ra một người có văn hoá.
Thân

Chị thanh8205 thân mến ơi
em cũng không biết hoàn cảnh của chị có giống của em không nhưng, em cũng luôn chịu nhiều sức ép, ở công ty họ gọi em là dạng 5C (con cháu các cụ cả) hồi đầu em bực lắm vì năng lực của mình dù có hay không cũng luôn bị nghi ngờ, rồi có một cơ hội đến với em, đó là một công ty liên doanh đã nhận em vào làm, vất vả có nhưng em được "tung hoành" khả năng, em được sống hết mình vì công việc ( mặc dù trái nghề em học). Giờ đây em là bạn hàng thân thiết của công ty cũ, nhưng em tự hào lắm vì mình đã được trải nghiệm những bài học, những bài học từ cuộc sống. Em yêu công ty đầu tiên, em yêu công việc của mình, em luôn tự hào về những ngày mình đã làm việc, đã công hiến và trải nghiệm

C

Chau Minh Tran

Guest

Sướng hay khổ đã là mục đích chưa nhỉ?!

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
tâm sự
Dù đục dù trong con sông vẫn chảy
Dù cao dù thấp cây lá vẫn xanh
Dù người phàm tục hay kẻ tu hành
Đều phải sống từ những điều rất nhỏ

Ta hay chê rằng cuộc đời méo mó
Sao ta không tròn ngay tự trong tâm
Đất ôm cho mọi vật nảy mầm
Nhưng chồi tự vươn lên tìm ánh sáng
Nếu tất cả trên đường đời đều trơn láng
THì chắc gi ta đã nhận được ra ta
Ai trên đường đời cũng có thể tiến xa
Nếu có khả năng tự mình đứng dậy
Hanh phúc như bầu trời này vậy
Không chỉ dành riêng cho một ai
(tặng bác Châu Minh Trân)

C

Chau Minh Tran

Guest
lan nguyen nói:
tâm sự
Dù đục dù trong con sông vẫn chảy
Dù cao dù thấp cây lá vẫn xanh
Dù người phàm tục hay kẻ tu hành
Đều phải sống từ những điều rất nhỏ

Ta hay chê rằng cuộc đời méo mó
Sao ta không tròn ngay tự trong tâm
Đất ôm cho mọi vật nảy mầm
Nhưng chồi tự vươn lên tìm ánh sáng
Nếu tất cả trên đường đời đều trơn láng
THì chắc gi ta đã nhận được ra ta
Ai trên đường đời cũng có thể tiến xa
Nếu có khả năng tự mình đứng dậy
Hanh phúc như bầu trời này vậy
Không chỉ dành riêng cho một ai
(tặng bác Châu Minh Trân)
Châu minh cảm ơn bác Lannguyen

Ánh sáng chân lý

Ánh sáng chân lý

Guest
9/3/16
1
0
1
32
Nếu bản chất các bạn là người tốt thì dù các bạn có cố tập trở thành người xấu chăng nữa thì tin tôi đi, các bạn sẽ không thể vui được đâu, cũng như không đời nào làm nổi đâu !
Đời tôi đã gặp rất nhiều kẻ tôi nghĩ rằng chúng tốt, nhưng đó là vì tôi quá ngây thơ, nghĩ sai cho chúng mà thôi. Chỉ đến khi bị hại rồi mới biết ai mới là người tốt thực sự...

Xin chia sẻ với tất cả người tốt trên thế giới tài liệu này :
http://www.mediafire.com/download/l.....XIN_DUNG_SUY_NGHI_DOC_AC_NHU_VAY,_VI....zip
Hy vọng sẽ giúp được các bạn phần nào trong cuộc sống đầy đau đớn này!

quantran1609

quantran1609

Guest
28/2/16
17
2
3
Hà Nội
Nhan sắc có quyền năng làm mụ mị người khác bạn ạ! Gì cũng được, chỉ cần là phát ngôn từ người đẹp thì chuyện đúng cũng có thể thành sai, mà sai cũng tự nhiên thành hợp lý. Đó là lý do vì sao các nhãn hàng thường mời những người đẹp đóng quảng cáo, và cũng là lý do để tổ chức các cuộc thi nhan sắc chọn đại sứ thương hiệu. Nên tốt nhất vẫn là ráng đẹp ;)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA