Kế Toán Trưởng và những QĐ

• Thread starter salemok
  • Ngày gửi
S

salemok

Cao cấp
22/4/05
281
4
18
53
Ha noi
Kế Toán Trưởng và những QĐ liên quan!

Mình nhớ hình như đã đọc ở quyển luật Kế toán nhưng nay không còn nhớ. Mong các bác cho biết chứng chỉ KTT có thời hạn không? Mình vừa nghe một người nói 5 năm phải xin cấp lại một lần đúng hay sai theo QĐ nào?
- Một người có thể làm KTT cùng lúc ở nhiều Cty ngoài Quốc doanh được không theo QĐ nào?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Khóa học Quản trị dòng tiền
U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
salemok nói:
Mình nhớ hình như đã đọc ở quyển luật Kế toán nhưng nay không còn mong
Các bác cho hỏi chứng chỉ KTT có thòi hạn không Mình vừa nghe một người nói 5 năm phải xin cấp lại một lần đúng hay sai theo QĐ nào.
- Một người có thể làm KTT cùng lúc ở nhiều Cty ngoài Quốc doanh được không theo QĐ nào
Chứng chỉ KTT có thời hạn 5 năm áp dụng cho các đối tượng không làm KTT trong vòng 5 năm kể từ ngày có chứng chỉ.
Theo luật kế toán áp dụng từ năm 2004 người làm dịch vụ kế toán phải có chứng chỉ hành nghề kế toán ( như cc kiểm toán viên độc lập), nhưng mà tui không nhớ số: hichic. Tuy nhiên trong thực tế rất nhiều người làm kế toán ở nhiều nơi................

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Làm ơn Cho mình hỏi luôn cài này.
DNTN có cần đăng ký KTT không?
Thủ tục đăng ký gồm những gì?
Thợi hạn đăng ký?
Không đăng ký bị phạt ra sao? Và đăng ký trễ phạt ra sao?
DNTN mình làm bị khuyết KTT từ đầu năm đến tháng 7. Tháng 8 mình vào làm bây giờ vẫn chưa đăng ký. Phải bổ sung thế nào đây các bạn?
Làm ơn giúp mình nhé. Cuối năm rồi gấp quá.
Cám ơn các bạn.

U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
tungson nói:
Làm ơn Cho mình hỏi luôn cài này.
DNTN có cần đăng ký KTT không?
Thủ tục đăng ký gồm những gì?
Thợi hạn đăng ký?
Không đăng ký bị phạt ra sao? Và đăng ký trễ phạt ra sao?
DNTN mình làm bị khuyết KTT từ đầu năm đến tháng 7. Tháng 8 mình vào làm bây giờ vẫn chưa đăng ký. Phải bổ sung thế nào đây các bạn?
Làm ơn giúp mình nhé. Cuối năm rồi gấp quá.
Cám ơn các bạn.
Sau 1 năm tài chính doanh nghiệp sễ phải có kế toán trưởng. Chức danh KTT do chủ DNTN bổ nhiệm. DNTN cuả bạn như vậy không sao cả có thể ra quyết định lùi ngày mà :biggrin: (nói nhỏ) vấnđề là bạn đã có chứng chỉ KTT chưa? Nếu chưa thì qua năm đi học ngay đi.
Chúc hoàn thành công việc.

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
underware nói:
Sau 1 năm tài chính doanh nghiệp sễ phải có kế toán trưởng. Chức danh KTT do chủ DNTN bổ nhiệm. DNTN cuả bạn như vậy không sao cả có thể ra quyết định lùi ngày mà :biggrin: (nói nhỏ) vấnđề là bạn đã có chứng chỉ KTT chưa? Nếu chưa thì qua năm đi học ngay đi.
Chúc hoàn thành công việc.

Cám ơn bạn nhiều nhiều.
Hậu tạ sau nhé:biggrin:

N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
to Tungson: Bạn nên xem lại chữ ký của mình. Bạn muốn tất cả mọi người trên diễn đần phải chú ý đến bạn chẳng? hay bạn muốn nổi tiếng theo kiểu này?

Vài lời nói chân thật, bạn nên suy nghĩ lại

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
nhungpt59 nói:
to Tungson: Bạn nên xem lại chữ ký của mình. Bạn muốn tất cả mọi người trên diễn đần phải chú ý đến bạn chẳng? hay bạn muốn nổi tiếng theo kiểu này?

Vài lời nói chân thật, bạn nên suy nghĩ lại

Cám ơn bạn về những lời nhận xét thẳng thắn.
Thực ra chẳng nghĩ nổi tiếng gì đâu, mà là nghịch ngợm thôi.
Mình sẽ sửa ngay đây:biggrin:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA