Lỗ nhiều, cơ quan thuế có để ý không?

• Thread starter toan_nttt
  • Ngày gửi
T

toan_nttt

Guest
24/11/04
69
0
0
43
hcm
Bên mình làm về phần mềm nên doanh thu lúc nỗi lúc chìm, năm nay cty mình bị lỗ nhiều quá mình ko biết bên thuế có chú ý đặc biệt đến bên mình ko vậy? Ko biết sao dạo này mình hay lo vớ vẩn quá, cty có lãi mình thấy lo mà lỗ lại càng lo hơn. Ko biết sao kỳ quá, mấy bạn có thuốc nào chữa giúp ko.
Mình hỏi thêm tiền nộp phạt do nộp thuế trễ hạch toán vào đâu vậy?

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Bạn lo là đúng rồi, vì lãi tăng cao mà đóng thuế nhiều thì thế nào sếp của bạn sót….
Tiền nộp phạt chậm thuế bạn hạch toán vào chi phí khác.
Thân

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Nếu lỗ và lãi đều có cơ sở thì không có vấn đề gì cả. Bạn lo chi cho hao cân vậy.

D

dragon2

Trung cấp
14/11/05
52
0
6
Ha Noi
Bạn cứ vô tư đi,miễn là đừng lỗ quá nhiều và tùy theo quy mô doanh nghiệp của bạn.Nếu mà doanh thu bán hàng hóa và cung cấp dịch vụ vài trăm triệu/tháng thì ai soi bạn .
Mà theo thống kê của tổng cục thuế (nội bộ) thì có khoảng 56% công ty kinh doanh thương mại vừa và nhỏ báo cáo thuế bị lỗ,mà vẫn nộp thuế như bình thường (lạ nhỉ).

N

Nguyen Tuan Dat

Guest
5/3/05
19
0
0
48
TP.HCM
Theo chuẩn mực kế toán, chi phí phải đi kèm với doanh thu. Nếu bạn chứng minh được những chi phí phát sinh phù hợp với doanh thu thì không sao, (riêng chi phí tiếp thị thì hơi khó giải trình) nếu không chi phí sẽ phải treo lại cho năm sau.
Chậm nộp thuế do lỗi của doanh nghiệp nên phải đưa vào quỹ. Đây không được xem là chi phí kinh doanh.

T

Tuấn Giang

Học lại từ đầu!!!
13/1/06
158
0
16
Mama said
Chia sẻ

toan_nttt nói:
Bên mình làm về phần mềm nên doanh thu lúc nỗi lúc chìm, năm nay cty mình bị lỗ nhiều quá mình ko biết bên thuế có chú ý đặc biệt đến bên mình ko vậy? Ko biết sao dạo này mình hay lo vớ vẩn quá, cty có lãi mình thấy lo mà lỗ lại càng lo hơn. Ko biết sao kỳ quá, mấy bạn có thuốc nào chữa giúp ko.
Mình hỏi thêm tiền nộp phạt do nộp thuế trễ hạch toán vào đâu vậy?

:biggrin: Lo quái gì hả bác!

Nói thật bên em cũng làm phần mềm, ngoài ra em còn cung cấp một vài dịch vụ liên quan. Chính vì thế mà bên em có cả phần doanh thu chịu thuế và không chịu thuế. Thế mới chết em chứ lại.:biggrin:

Nhưng mà không sao, lúc đầu em cũng lo các anh chị bên thuế quan tâm quá thì chết. :lol:

Giờ thì bình thường cứ làm hết khả năng bác ạ. Rồi mọi chuyện cũng giải quyết được thôi.

Nhưng này, nên để cho các anh chị bên thuế có vài chỗ để đặt câu hỏi thì mọi chuyện sẽ tốt hơn đấy.

Chào thân ái và quyết thắng ha bác!:dzo:

Sửa lần cuối:
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Qũy mang tên nào đây, bạn?

Nguyen Tuan Dat nói:
Chậm nộp thuế do lỗi của doanh nghiệp nên phải đưa vào quỹ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA