Ai ở hà nội đã nộp bổ sung mẫu 08 theo nghị định 83 chưa

• Thread starter beoyeu
  • Ngày gửi
H

haoluong

Trung cấp
16/3/08
105
0
16
HCMC
Ðề: Ai ở hà nội đã nộp bổ sung mẫu 08 theo nghị định 83 chưa

Ở TP. HCM có ai nộp bổ sung cái này chưa vậy?

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Vân Nguyễn

Guest

Ở TP. HCM có ai nộp bổ sung cái này chưa vậy?

Ôi chưa bạn ơi, mình tưởng đợi thông tư mới hướng dẫn chứ, chưa gì phạt rồi à

B

bop bi

Trung cấp
18/4/13
101
1
0
33
Hà Nội

Mình đã làm mẫu 08 và nộp đc từ hôm 21/10 rồi, mình ở cầu giấy :D

Bạn làm rồi ak , mình cũng ở cầu giấy , bạn gửi cho mình cái bản bạn làm rồi để mình tham khảo với.Mail của mình là :lotuschicken90@gmail.com.Mình cảm ơn bạn nhiều nhé.Mà cho mình hỏi là có phải làm lại giấy phép kinh doanh ko , vì trên giấy phép kinh doanh mình chưa có tk ngân hàng

KHLY

KHLY

Trung cấp
26/6/09
112
2
18
36
TP.HCM

điều 8 nghị đinh 83
1. Khi có thay đổi, bổ sung thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế đã nộp, người nộp thuế phải thông báo với cơ quan thuế quản lý trực tiếp (ghi trên giấy chứng nhận đăng ký thuế, giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh hoặc giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp) trong thời hạn 10 (mười) ngày làm việc, kể từ ngày có sự thay đổi, bổ sung thông tin.
Đối với người nộp thuế đã được cấp đăng ký thuế nhưng chưa thông báo thông tin về các tài khoản của người nộp thuế đã mở tại các ngân hàng thương mại, tổ chức tín dụng với cơ quan thuế trước thời điểm Nghị định này có hiệu lực thi hành thì phải thông báo bổ sung, thời hạn chậm nhất ngày 31 tháng 12 năm 2013.
Bạn ơi, nếu cty chưa có tài khoản ngân hàng thì phải đi mở hay sao bạn?

D

Dieuhuongkt

Trung cấp
26/1/13
50
4
8
Ha noi

Em ở Quận Hai Bà Trưng nè, vừa lên hỏi để nộp thì họ bảo nếu nộp chậm sẽ phạt đấy. mà có người nộp rồi nhưng không bị phạt. Ai ở quận Hai Bà Trưng nộp mẫu 08 rồi chỉ cách em với :((

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital

Bạn làm rồi ak , mình cũng ở cầu giấy , bạn gửi cho mình cái bản bạn làm rồi để mình tham khảo với.Mail của mình là :lotuschicken90@gmail.com.Mình cảm ơn bạn nhiều nhé.Mà cho mình hỏi là có phải làm lại giấy phép kinh doanh ko , vì trên giấy phép kinh doanh mình chưa có tk ngân hàng

Không bắt buộc đâu, nhưng nếu có thay đổi nào khác nữa mà phải đổi thì cho thêm luôn vào :)

K

khai1984

Sơ cấp
13/5/10
13
0
1
40
ha noi
Cho mình hỏi là tính theo ngày làm việc hay ngày thường nhỉ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA