Offline họp mặt tổng kết cuối năm và chúc Tết ở Hà Nội nhé

• Thread starter vongphuc
  • Ngày gửi
thaohp

thaohp

Bà già xinh gái!
30/11/05
138
5
18
45
Hải Phòng
[A ha, em Thaohp tuần nào cũng vào Bách Thảo nhá. Ghê quá. Thế em có biết ở HN có 1 cây rất to hơn chục người ôm không? Mà leo lên dễ lắm (leo lên làm gì thì em nói rồi, hi hi hi]
Đấy là ngày xưa em hay vào thôi, chứ bây giờ mà vào nhiều là bị tụi trẻ con nó "rình"à.Mà em bây giờ ở xa HN rồi, và em cũng xin thưa với bác Tranchan79 và bác VongPhuc là nhà em ở xưa sát cạnh sông Tô Lịch, chẳng thấy lãng mạn như các bác tả gì cả, em chỉ nhớ mỗi một câu kinh điển : "Sông Tô Lịch vừa trong vừa mát..... "( có bác nào nhớ không nhỉ ? :lol: )

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hieu_Bravo

Cao cấp
7/10/05
291
1
18
24
Bravo
thaohp nói:
Có em vẫn nhớ núi Nùng nè, tuần nào em cũng lên núi Nùng (nhất là thứ 7 để rình........ )
Hay nhỉ ? Lạ ghê ? HB ở HN mà chẳng biết ở đó có gì cả ? Vậy lúc nào ThaoHp có đi ....rình thì cho HB đi "Ké" với nhé :banana:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
vongphuc nói:
Tớ tạm nghỉ ăn trưa để phê bình TranChan nhé, Con Rùa ấy là từ dân gian, lịch sử truyền lại, trong trái tim mọi người đó là điều thiêng liêng làm sao lại có ai đánh nó được? Còn tớ thì đã nhìn thấy 2 con cùng một lúc nên chắc chắn phải có ít nhất 2 con Rùa còn sống, cả 2 con đều to và già như nhau chẳng lẽ lại không cùng là một giống Rùa à?
Điều này thì bác sai rồi! Vì con Rùa trong Tủ Kính đấy đích thị là bị đánh chết! đáng lý ra nó còn bị đem chia thịt ấy chứ. Người ta kể rằng vào những năm đó Mỹ đang đánh phá miền bắc, dĩ nhiên Hồ Gươm không ngoại lệ... Bom Mỹ tàn phá nên Rùa bất đắc dĩ phải mò lên bờ, nó nghĩ rằng trên đó được an toàn nhưng nào ngờ... tiêu luôn! "Người ta" thấy vậy mới định đem chia nhau lấy thịt mà ăn. Nhưng do dân quanh hồ và Thủ Từ Đền Ngọc Sơn không cho nên mới còn Di Tích như ngày hôm nay. Còn Rùa Hồ Gươm vài năm trước đây người ta còn tưởng có 2 con nhưng giờ thì xác định được rồi, chỉ còn 1 con thôi bác ạ! Thế mới có dự án(nghe đâu đang chờ kinh phí): tìm cặp và phối giống cho Rùa Hồ Gươm. Một dự án quả là vĩ đại đầy tính nhân văn(mỗi tội chỉ là trên giấy tờ mà thôi). Cách đây vài năm, TC có được xem một cuốn phim Tài liệu của Truyền Hình NHK (NB) quay và làm phóng sự về truyền thuyết Hồ Gươm mới thấy họ có tấm lòng hơn cả người Việt!

thaohp

thaohp

Bà già xinh gái!
30/11/05
138
5
18
45
Hải Phòng
To HB : Dạo này Thaohp "già" rồi, không đến những chỗ trẻ con hay nghịch như vậy đâu, nhưng mà hôm nào HB về Hp sẽ chỉ cho một vài chiêu đi "rình" :valantine hì hì

V

vongphuc

Excel Fans Club
11/8/04
300
5
18
Ha Noi
Ôi đúng rồi, sorry nhé tớ đang bị lẫn lộn hết không gian và thời gian rồi, thôi nói chuyện offline đi, có bạn nào nhà gần Hồ Ngọc Khánh không? giao thừa năm nay tớ định coi bắn pháo hoa ở đó

T

Thu Quynh

Trung cấp
8/10/05
107
0
0
41
Hai Ba Trung,HN
vongphuc nói:
Ôi đúng rồi, sorry nhé tớ đang bị lẫn lộn hết không gian và thời gian rồi, thôi nói chuyện offline đi, có bạn nào nhà gần Hồ Ngọc Khánh không? giao thừa năm nay tớ định coi bắn pháo hoa ở đó

Anh ơi chuyển địa điểm xem bắn pháo hoa ra hồ con Rùa đi có lẽ như vậy sẽ phù hợp hơn với nhiều người.:1luvu:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Thôi mà bắn ở đâu chả được, lúc bắn pháo hoa thì alo cho em để em xem với nhé (he he lúc đó chắc mình đi xem thả đèn trời. Nói đến thả đèn trời không biết các bác ở thành phố có biết không nhỉ? Chẳng là quê em cứ tết đến họ làm rất nhiều đèn trời đèn làm bằng giấy dầu, tre hoặc nứa và dĩ nhiên là dầu hoả nữa. Vào đêm giao thừa họ thả đèn lên trời, vì rất nhiều nên nhìn lên bầu trời rất rực rỡ, sáng lấp lánh như sao. Đẹp mê ly luôn. Bác nào có muốn ngắm đèn trời vào đêm giao thừa thì về quê em nhé).

V

Vi Tieu Bao

Guest
10/12/05
4
0
0
47
Ha noi
Nghe Tí tồ tả anh muốn đi ngay về quê em đó. Bao giờ em về phone cho anh nhé. 0912.031617

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA