Quyết toán năm

• Thread starter Classy
  • Ngày gửi
C

Classy

Guest
4/6/05
50
1
6
HCMC
Các bạn WKT góp ý cho Classy chuyện này với nhé
(Tạm gọi là Cty mình cho dễ) Cty mình là Cty chuyên về phần mềm, thành lập giữa tháng 11/2005, chính thức hoạt động & khai thuế tháng 12/2005. Tới cuối năm chưa có doanh thu cũng chưa mua được hóa đơn GTGT vì chưa có hợp đồng đầu ra, chỉ có chi phí.
Bây giờ mình không muốn làm quyết toán cho năm 2005 mà chuyển kết quả hoạt động KD 2005 qua quyết toán chung năm 2006. Vấn đề là từ khi thành lập tới giờ mình không làm động tác nào cho việc chuyển này cả. vậy bây giờ mình phải làm những gì để khỏi phải làm quyết toán 2005 các bạn ? mình không nhớ văn bản nào quy định cụ thể vấn đề này.
và nếu gộp chung quyết toán vào năm 2006 thì có những gì khó khăn so với quyết toán trong năm 2005 cho kết quả HĐ của tháng 12/2005 ?
thanks !

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Ko có gì khó khăn trong vấn đề này cả. Bạn chỉ cần gửi công văn lên cán bộ quản lý thuế thông báo cho họ biết là được rồi. Cty mới thành lập chưa có gì cả thì làm quyết toán làm gì cho mắc công.
Ko làm quyết toán nhưng đừng quên cái này nhé: Tờ khai dự kiến TNDN, bảng đăng ký kế hoạch tiền lương, Bảng đăng ký trích khấu hao TSCĐ, nộp thuế môn bài 2006 ===> ngày 25 này là hết hạn rồi đó.
Chúc thành công.
Thân!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA