Lỗi khi kết xuất phiếu chi ở Misa 2010.net sang 2.5.3

• Thread starter meocanyeu
  • Ngày gửi
M

meocanyeu

Sơ cấp
17/6/09
33
0
6
Hà Nội
Em chào cả nhà,

Em làm phiếu chi xăng xe cho a lái xe cty nhưng khi kết xuất sang 2.5.3 thì bị lỗi như sau:

Tên người bán : Nguyễn Văn A (a lái xe)
Mặt hàng : thuế giá trị gia tăng.

Vì là lần đầu tiền làm nên em không để ý đã làm sai như thế. Em có để ý các phiếu chi cũ của bạn kế toán trước đó làm. Bạn ý cũng để mã nhân viên trên phiếu chi nhưng trong phần thuế lại là công ty và có cả mã số thuế nữa.

Mong cả nhà giúp em sớm.
Em cảm ơn nhìu

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

natuyet

Trung cấp
10/12/10
180
6
0
Hà Nội
Chào bạn meocanyeu!
- Khi bạn làm phiếu chi, muốn hiện lên trên bảng kê mua vào Tên người bán (là tên công ty cung cấp) và Tên mặt hàng (là tên mặt hàng bạn mua), bạn làm như sau:
Trên màn hình khai báo phiếu chi:
+ Định khoản bên Tab Hạch toán bình thường
+ Sang phần Tab thuế: Tại cột diễn giải, bạn gõ tên mặt hàng vào: Ví dụ: Hàng hóa A.
Sau đó để khai báo tên nhà cung cấp hàng, thì kéo thanh cuộc dọc sang phải:
+ Nếu nhà cung cấp đó đã có trong danh sách, bạn tìm tới cột "Đối tượng": chọn nhà cung cấp (từ danh sách đã có) mà muốn hiển thị lên bảng kê
+ Nếu nhà cung cấp đó chưa có trong danh sách và cũng không muốn khai báo thêm trong danh mục nhà cung cấp (vì ít phát sinh): thì tại cột " Đối tượng khác", bạn trực tiếp gõ tên nhà cung cấp vào đó.
Cất giữ chứng từ.
Như vậy trên bảng kê mua vào in ra sẽ hiển thị đúng tên mặt hàng và tên nhà cung cấp.
Tương tự cho trường hợp bảng kê bán ra.
Khi đó xuất khẩu ra HTKK sẽ giống như khi nhìn trên MISA.
Chúc bạn thành công!

Em chào cả nhà,

Em làm phiếu chi xăng xe cho a lái xe cty nhưng khi kết xuất sang 2.5.3 thì bị lỗi như sau:

Tên người bán : Nguyễn Văn A (a lái xe)
Mặt hàng : thuế giá trị gia tăng.

Vì là lần đầu tiền làm nên em không để ý đã làm sai như thế. Em có để ý các phiếu chi cũ của bạn kế toán trước đó làm. Bạn ý cũng để mã nhân viên trên phiếu chi nhưng trong phần thuế lại là công ty và có cả mã số thuế nữa.

Mong cả nhà giúp em sớm.
Em cảm ơn nhìu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA