Quy định về số tiền nộp thuế TNDN

• Thread starter vu thi kim loan
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
V

vu thi kim loan

Guest
2/6/05
12
0
0
44
Thanh Tri- Ha Noi
Xin hỏi có thông tư nào quy dịnh về việc tạm nộp thuế TNDN từ 1 triệu trở lên ko. Có ai biết trả lời giùm tôi với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
Đến giờ thì chưa có đó bạn- Chỉ có Văn bản miệng thôi hà.

V

vu thi kim loan

Guest
2/6/05
12
0
0
44
Thanh Tri- Ha Noi
Thế nhưng cho hỏi văn bản miệng vậy có bắt buộc phải làm theo ko. DN của tôi doanh thu rất thấp vì mới thành lập mà. Bà con trả lời gium

T

Tuấn Giang

Học lại từ đầu!!!
13/1/06
158
0
16
Mama said
vu thi kim loan nói:
Thế nhưng cho hỏi văn bản miệng vậy có bắt buộc phải làm theo ko. DN của tôi doanh thu rất thấp vì mới thành lập mà. Bà con trả lời gium

Cái này thì tùy thuộc đội ngũ cán bộ thuế quản lý DN của bạn.

Bạn nên theo họ mà làm.

Chúc bạn chiến thắng!

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Số thuế thu nhập DN tạm nộp được xác định dựa vào kết quả kinh doanh của DN kế khai trong tờ khai thuế thu nhập DN. Tuy nhiên mức thuế tạm nộp là 1 triệu kể cũng ít nhỉ ? Nhưng không sao bạn cứ căn cứ vào kết quả kinh doanh dự tính năm nay trong tờ khai thuế TNDN đầu năm mà tính toán số tạm nộp .

H

hungcuong

Guest
23/10/04
2
0
0
46
Ha Noi
Dự toán thuế TNDN tối thiểu phải nộp

Doanh nghiệp em đang loay hoay nộp tờ khai thuế TNDN - 2006 tại chi cục thuế huyện Từ Liêm. Năm 2005 doanh nghiệp em đã bị lỗ nặng. Sang 2006 em dự kiến doanh thu khoảng 1,5 tỷ và thuế TNDN khoảng 1 triệu/quí nhưng cán bộ thuế không đồng ý. Họ đang đề nghị ít nhất là 1 triệu/tháng. Huhuhu, khổ thân doanh nghiệp em quá.

Có anh chị nào có biết rõ về qui định này hay có mẹo gì không, giúp em với.

thuycog

thuycog

Người hay buồn
25/1/06
149
1
0
Ha Noi
Em cũng ở HN này , em cũng làm bảng ước tính cũng là 1.000.000/quý đến thấy nói là có quy định phải trên 1.000.000/tháng em nộp rồi mà có thấy nói gì đâu kệ thôi chị ạ nó là dự tính mà .

M

mysterious_girl

Guest
Về việc này tớ cũng đã gặp rồi. Bạn phải tận dụng hết khả năng giao tiếp của mình thôi. Nếu không được nữa thì hãy nhờ sếp của bạn.Trước đây, cán bộ thuế cũng hay dọa mình, nếu tớ ko nộp so với mức họ đưa ra thì sếp của họ sẽ xuống cty tớ làm việc.Lúc đó tớ cũng hơi sợ,nhưng sếp tớ bảo đừng lo, cứ hẹn họ sếp tớ sẽ làm việc với họ. Sau một thời gian đàm phán thế là mọi việc cũng xong. Bạn cứ thử trình bày với sếp của bạn xem.

N

Nguyen Tien Hien

Guest
10/1/06
15
0
1
Ha Noi
Uh. Vấn đề này cũng khó thật. Bạn nên quan hệ tốt với cán bộ quản lý thuế để trình bày " hoàn cảnh" cho họ thương tình cho. Chúc bạn may mắn với công việc của mình.

V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
Hôm trước mình đi nộp tờ khai thuế TNDN với mức phải nộp nhỏ hơn 1 triệu một tháng thấy có ai nói gì đâu nhỉ?

Từ hồi giờ em chưa gặp cán bộ thuế lần nào nhưng nghe các bác bảo thuế này thuế nọ làm em sợ ghê đó. Em đang làm báo cáo, mỗi lần đưa kế toán trưởng xem nếu sai là anh ấy cũng nạt này nạt nọ và còn bảo cán bộ thuế dữ hơn anh nữa kìa làm em mất hết "dũng khí".......... Em lại chưa có kinh nghiệm nên rất lo......... Mong các bác chỉ cho vài chiêu đi ạ

H

handsomeghost

Guest
14/1/06
57
0
0
HCMC
vodanthanh nói:
Hôm trước mình đi nộp tờ khai thuế TNDN với mức phải nộp nhỏ hơn 1 triệu một tháng thấy có ai nói gì đâu nhỉ?

Cty mình hôm bữa đi nộp dưới 1 triệu 1 quý, lúc đầu nộp mấy cán bộ không đồng ý, may có cô người quen, cô ấy nháy mắt thế là xong. Khổ thật.

À mình là kế tóan nghiệp dư nên chẳng có kinh nghiệm gì cả, mình vừa nộp xong GTGT tháng 1, xin hỏi TNDN khi nào phải kê khai, cuối quý hay cuối năm?
:wall:

M

mysterious_girl

Guest
handsomeghost nói:
Mình tìm rồi nhưng nhiều quá nên kiếm hoài không thấy:lol:

Bạn lười quá!!!

Đầu năm bạn làm Tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp, dự nộp số thuế TNDN phải nộp trong năm ,bạn tham khảo thêm bài này Tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp

Cuối năm bạn làm Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN để quyết toán thuế TNDN với cơ quan thuế,bạn khảo thêm bài này Quyết toán thuế Thu nhập doanh nghiệp

Chị Tú Anh đã cho 2 topic này nổi lên rồi mà bạn ko chịu đọc.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA