kê khai sai mã số thuế người bán

• Thread starter ngoisaobang1909
  • Ngày gửi
N

ngoisaobang1909

Trung cấp
27/4/09
52
0
0
35
Tây Ninh
Tình hình là bây giờ làm sổ sách thì mới phát hiện Tờ khai tháng 01/2011 mình kê khai sai mã số thuế của người bán.. Vậy bây giờ mình phải làm sao hả mọi ng.
Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người..:024::024:

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sauchubin

Guest
13/3/10
9
0
0
28
HN
Bạn gọi điện hỏi chị quản lý thuế xem sao, chắc là không đến nỗi bi đát lắm đâu.
Thân!

H

hoihop

Sơ cấp
21/4/10
15
0
1
41
buôn ma thuột
Chắc bạn k kiểm tra lại phải k. Vì ở phần mềm hỗ trợ kê khai thuế bạn mà kê khai MST sai là phần mềm sẽ báo ngay. Chắc k sao đâu

Q

quynhnhung1001

Sơ cấp
19/5/11
14
0
0
hà nội
Phải đấy, nếu mã số thuế sai thì phần mềm sẽ báo llỗi mà bạn

N

ngoisaobang1909

Trung cấp
27/4/09
52
0
0
35
Tây Ninh
nó k có báo lỗi..nên jo kiểm tra lại.thì mới phát hiện là mst mình kê trong tờ khai mua vào là mst của cty mình..hix..hem biết sao để dchinh lai nữa..

YOYO CL

YOYO CL

Trung cấp
nó k có báo lỗi..nên jo kiểm tra lại.thì mới phát hiện là mst mình kê trong tờ khai mua vào là mst của cty mình..hix..hem biết sao để dchinh lai nữa..

Yo nghĩ chắc ko sao, không ảnh hưởng đến số thuế đầu ra đầu vào mà. Trường họp nì chưa gặp nên hok biết nữa. Các bác lão làng vào giúp bạn ý đê

Q

quangnguyen

Guest
19/5/06
9
1
3
Sài Gòn
Kệ nó, không ai kiểm ra đâu mà lo. Mà cùng lắm thì bị phạt hành chính thôi bạn a.

bongtrang999

bongtrang999

Cao cấp
25/1/10
325
4
0
36
Cần Thơ
Yo nghĩ chắc ko sao, không ảnh hưởng đến số thuế đầu ra đầu vào mà. Trường họp nì chưa gặp nên hok biết nữa. Các bác lão làng vào giúp bạn ý đê

Bạn Yo nói đúng đó, nó k ảnh hưởng gì đến đầu vào và đầu ra của thuế nên chắc k sao đâu bạn ạh, với lại ko có CQ thuế nào kiểm tra từng MST cùa mình kê khai có đúng k đâu.

N

nguyenthikimtram

Sơ cấp
5/8/10
24
2
3
TPHCM
Mình gặp trường hợp như bạn, mình lên hỏi quản lý thuê họ bảo mình về làm một tờ trình và làm lại bảng kê hàng hoá dịch vụ đúng kèm theo lên nộp cho cơ quan thuê là được,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA