Lựa chọn pp ghi sổ cho Cty SX nước tinh khiết

• Thread starter IMK
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
I

IMK

One more mile to Jericho
5/8/05
256
1
18
44
TPHCM
_ Mong mọi người chỉ bảo giúp hình thức ghi sổ của Cty SX nước tinh khiết đóng chai, thùng mới thành lập xem phương pháp nào là hợp lý nhất và dễ dàng nhất vì có lẽ ghi sổ bằng tay.

_ Cám ơn mọi người & Tu Anh :biggrin:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Bác rành bên nào thì làm bên ấy thôi ko có gì cả. CTGS xem sao.

Sửa lần cuối:
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Những DN nhỏ thường đa số áp dụng phuơng pháp ghi sổ theo hình thức chứng từ ghi sổ. Tuy nhiên hình thức NKC cúng khá phổ biến và cũng đơn giản . Hình thức NKCT theo mình là khó còn hình thức NKSC thì sổ nhật ký rất dài dòng. Bạn chọn hình thức nào tuỳ theo sở trường của bạn thôi.

I

IMK

One more mile to Jericho
5/8/05
256
1
18
44
TPHCM
_ Xin cám ơn 2 ý kiến quí báu của hoangaccounting và lequanghuy, thực ra sở trường trước nay của bản thân là CTGS, còn NKC và NKSC chỉ biết mà làm rất ít, còn NKCT thì chỉ mới gặp hồi thực tập. Cho nên sau khi tham khảo ý kiến của 2 bác, tôi thấy cứ sử dụng NKC xem sao, chứ CTGS áp dụng vô ngành SX e không tận dụng thế mạnh của CTGS lắm.

_ Cám ơn rất nhiều.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
IMK nói:
_ Xin cám ơn 2 ý kiến quí báu của hoangaccounting và lequanghuy, thực ra sở trường trước nay của bản thân là CTGS, còn NKC và NKSC chỉ biết mà làm rất ít, còn NKCT thì chỉ mới gặp hồi thực tập. Cho nên sau khi tham khảo ý kiến của 2 bác, tôi thấy cứ sử dụng NKC xem sao, chứ CTGS áp dụng vô ngành SX e không tận dụng thế mạnh của CTGS lắm.

_ Cám ơn rất nhiều.
Nếu bạn sử dụng CTGS có sẽ có điểm mạnh đấy
+ Đã dùng quen nên sử dụng nhanh hơn
+ Do sản xuất nước tinh khiết nên hệ thông xuất kho bán hàng là liên tục, hệ thống khách hàng cũng quản lý không ít trong khi đó đối với quản lý phần xuất của nước tinh khiết luôn đòi hỏi phải kịp thời, thậm chí nhiều khi phải giảm bớt công đoạn để xuất cho nhanh ( vào thời điểm bán hàng mạnh)
Vì vậy sử dụng CTGS sẽ có điểm mạnh.

V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Nếu còn do dự thì bạn nên làm theo cả hai cách rồi rút kinh nghiệm.

I

IMK

One more mile to Jericho
5/8/05
256
1
18
44
TPHCM
_ Xin cám ơn 2 ý kiến quí báu của phihungvn và valdo, mình đã quyết định sử dụng NKC rồi nên có thể close topic này được rồi.

_ Trong quá trình áp dụng nếu gặp khó khăn mong mọi người tiếp tục chỉ bảo

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA