Kế toán lương cho cty tư vấn xây dựng

• Thread starter Jan
  • Ngày gửi
J

Jan

Guest
10/1/06
29
0
0
Đảo Bán Nguyệt.
Có anh chị nào đang làm kế toán lương cho em hỏi với. Em mới bắt đầu làm kế toán, khi tính lương trong DN xây lắp (việccủa em chủ yếu là tính lương cho bộ phận quản lý) thì em phải chú ý những gì ạ? Em cần phải có những loại sổ sách gì nữa ạ? Các anh các chị giúp em với, em cảm ơn nhiều ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Jan nói:
Có anh chị nào đang làm kế toán lương cho em hỏi với. Em mới bắt đầu làm kế toán, khi tính lương trong DN xây lắp (việccủa em chủ yếu là tính lương cho bộ phận quản lý) thì em phải chú ý những gì ạ? Em cần phải có những loại sổ sách gì nữa ạ? Các anh các chị giúp em với, em cảm ơn nhiều ạ!
Để tính lương cho một bộ phận nào đó điều quan trọng là bạn phải xác định được công thức tính lương từ đó xây dựng thang bảng lương cho đơn vị.
Còn lại thì chỉ lập bảng thanh toán lương hàng tháng là xong.
Nếu đơn vị trước đã có những việc đã nêu thì bạn chỉ lập bảng lương là xong thôi.

lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Bạn xem các đối tượng đó hưởng lương như thế nào : lương thời gian hay lương sản phẩm và cách quy định mức lương và hệ số lương cho các bộ phận đó. Nếu có các yếu tố này thì việc tính lương chỉ cần dựa vào bảng chấm công là xong.

J

Jan

Guest
10/1/06
29
0
0
Đảo Bán Nguyệt.
Phần lương tính trả cho bộ phận quản lý em đã làm được rồi, nhưng em bây giờ lại phải tính lương trả theo từng dự án (công ty em la công ty tư vấn XD), mà phần này em còn lạ lẫm lắm ạ. Em có hỏi các anh chị đã làm trước nhưng còn nhiều điều chưa thông suốt nên muốn các anh chị chỉ giúp em với. Muốn hạch toán chi phí tiền lương theo từng dự án, em phải làm thế nào ạ? Em xin cảm ơn nhiều ạ!

N

nguyenhavtvp

Sơ cấp
20/6/11
38
0
0
36
vinh phuc
bạn Jan ơi, bạn đã tính lương cho từng dự án được chưa? chia sẻ kinh nghiệm cho mình với!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA