Ngày ghi trong Hoá đơn VAT không trùng với ngày ghi trong phiếu thu

• Thread starter huyenthuongly
  • Ngày gửi
huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
199
6
18
Hà nôi
Chào cả nhà!
Hôm nay thời tiết mát mẻ cả nhả nhẩy?
May quá, hôm nay mình đi nhận hàng đúng vào lúc thời tiết mát mẻ!
Nhưng rắc rối đã xảy ra
Nhờ cả nhà chỉ giùm cách giải quyết nhé!:angel:

Câu chuyện là thế này!
Hôm qua, ngày 29 tháng 06, em họ mình có mua một máy lap. Lúc em họ xách máy về mình mới biết, mình tiếc ngẩn ngơ cái hoá đơn nên hôm nay đến xin hoá đơn đỏ.
Họ cho liền
Họ còn sửa cả tên người mua hàng ở trên phiếu thu cho mình nữa
Nhưng về nhà mình kiểm tra lại
Ngày tháng ghi trên hoá đơn là ngày 30 tháng 06 còn ngày tháng ghi trên phiếu thu lại là 29 tháng 06 (họ quên không sửa):(
Mọi người cho mình hỏi là, ngày tháng ở hai loại chứng từ này không trùng nhau thì có vấn đề gì không nhỉ?
Bi giừ mang ra nhờ họ sửa lại cũng ngại lắm vì liên quan đến việc thay đổi lại chứng từ trong hệ thống kế toán của họ. Mà mình thì nhát như thỏ đế. Họ nói không là mình không dám nài thêm câu nữa đâu.:wall:
Mọi người cho ý kiến về trường hợp của mình nhé!
Cám ơn cả nhà nhìu nhìu!:):):1luvu::1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
199
6
18
Hà nôi
:045::034:
Không ai có ý kiến gì giúp mình ư?
:wall::wall::wall:

C

cuongnguyen26267

Trung cấp
11/12/10
91
0
0
TP HCM
Chào bạn
Ngày tháng trên P thu và trên hoá đơn CL ít ko quan trọng, cứ coi như bạn ứng tiền trước qua bửa sau bạn mới lấy hàng về thui mà, quan trọng là nếu bạn mua cho công ty thì tên người mua phải là tên công ty và phải ghi rỏ MST người mua, thì như thế mới " ko lo" bạn ạ. Thân

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Vứt cái phiếu thu ấy đi, quan trọng là cái HD thôi, sao Hà Nội lại lắm chuyện thế nhỉ ?

quocvietkevin

quocvietkevin

"Hotboy WKT"
11/12/10
98
3
0
Nghệ An
Bác Hiệp nói chuẩn! Vứt cái phiếu thu đi. Việc ji phải kẹp phiếu thu làm ji! Đưa HĐơn đỏ cho cty thôi! Zay là kiếm được hơn 1tr tiền thuế òi!

H

hoangha051088

Trung cấp
19/1/11
56
0
0
35
Ha noi
sao huyenthuongly lại cứ quan trọng hóa vấn đề phiếu thu ấy nhỉ?? giống như các bác ấy nói
bỏ đi là xong thôi, kgoonf cần nữa

H

hoihop

Sơ cấp
21/4/10
15
0
1
41
buôn ma thuột
Bạn bỏ phiếu thu cũng được. Hoặc giữ phiếu thu và hạch toán trả trước tiền hàng cũng được. Quan trọng là thông tin trên hoá đơn như bác cuongnguyen26267 nói ấy. Chúc may mắn

huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
199
6
18
Hà nôi
sao huyenthuongly lại cứ quan trọng hóa vấn đề phiếu thu ấy nhỉ?? giống như các bác ấy nói

Khì khì!
Mình mới vào nghề cả nhà ạ!
Thừa còn hơn thiếu đúng không ạ!
Mình đã nghĩ ra một kế đó là,
mang phiếu thu đến nhờ họ sửa ngày bằng bút mực và đóng dấu treo cho an toàn, vì mình vẫn phải qua đó lấy biên bản kiểm kê mà (hị, quên mất không lấy)
Nhưng mọi người góp ý thế này thì mình chẳng dám làm phiền họ nữa!
Thanx cả nhà nhé!

Bác Hiệp nói chuẩn! Vứt cái phiếu thu đi. Việc ji phải kẹp phiếu thu làm ji! Đưa HĐơn đỏ cho cty thôi! Zay là kiếm được hơn 1tr tiền thuế òi!

Đâu có,
Công ty mình không được khấu trừ thuế mới chán chứ!
(Đối tượng cơ quan thuế không thèm thu VAT đầu ra mừ):)

N

nguyenly241086

Trung cấp
13/1/11
64
0
0
37
Bắc Ninh

uây ạn ơi, cty tớ đang quyết toán thuế, họ hỏi các phiếu thu chi kỹ lắm. đặc biệt bên tớ mua hàng 1 cty máy tính và họ bỏ trốn, cty tớ ko có PT-C cơ qua thuế đang xem xét lại đó, nên tốt nhất tự bạn sửa lại ngày trên phiếu thu cũng đc mà, he he, bt ko ai soi kỹ lắm, nhưng chẳng may khj quyết toán thuế họ hỏi thì mệt

Vứt cái phiếu thu ấy đi, quan trọng là cái HD thôi, sao Hà Nội lại lắm chuyện thế nhỉ ?
Tại Hà Nội quan liêu hơn các nơi khác mừ

C

chuotjeny

Sơ cấp
5/11/10
27
0
0
ha dong
thong thường thì PX kho, phiếu thu và Hóa đơn đỏ phải khớp nhau, Nhưng trường hợp .phiếu thu trc 1 ngày cũng không sao mà bạn. Coi như mình ứng trc tiền mua hàng rùi hôm sau mới lấy hàng . miễn sao PX trùng là Ok rùi. chúc bạn thành công

huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
199
6
18
Hà nôi
Sai một li đi một dặm đấy cho nên cẩn thận là quốc sách !!!!
/
Sao lại rắc rối thế ạ
Vậy thì công ty mình chết chắc rồi
Mấy cái hoá đơn sếp mang về chẳng có cái nào có phiếu thu cả
Có ai ở quân Hoàng Mai không nhỉ
Mọi người làm ở quận Hoàng Mai ai biết tính khí của mấy cô chú ở đó thế nào chỉ dùm mình với
Mình sợ các cô chú ấy thích làm đài khí tượng thì chết mình.
Hu hu

V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên
lo gì chứ nước đến đâu bắc thang đến đấy thôi. các hóa đơn giá trị nhỏ và nhiều như tiếp khách chẳng hạn lấy đâu ra phiếu thu hơn nữa phiếu chi ứng tiền cho cán bộ trong công ty thì lấy phiểu thu cũng chẳng quan trọng lắm

NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.
Sai một li đi một dặm đấy cho nên cẩn thận là quốc sách !!!!
/
Sao lại rắc rối thế ạ
Vậy thì công ty mình chết chắc rồi
Mấy cái hoá đơn sếp mang về chẳng có cái nào có phiếu thu cả
Có ai ở quân Hoàng Mai không nhỉ
Mọi người làm ở quận Hoàng Mai ai biết tính khí của mấy cô chú ở đó thế nào chỉ dùm mình với
Mình sợ các cô chú ấy thích làm đài khí tượng thì chết mình.
Hu hu

Sao lại tự nhát mình vậy ta :wall:
Hơn 1 thập kỷ "cày bừa", biết bao lần quyết toán ... chưa bao giờ "gã mần ruộng" như tui bị CB thuế thắc mắc "tại sao có hoá đơn mà không có phiếu thu" ... mà chỉ bị ngược lại "tại sao có phiếu thu mà không có hoá đơn" ?

M

mthu2909

Sơ cấp
25/6/11
8
0
0
Viet Nam
cái phiếu thu đó bạn cho vào tạm ứng là được mà (tạm ứng mua máy lap, mang hoá đơn về hoàn ứng là được), vì đây là chi phí cho doanh nghiệp nên tốt nhất là bạn cho vào 141-Tạm ứng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA