Kê khai thuế hệ thống báo ghi sai thông tin????

• Thread starter huyenthuongly
  • Ngày gửi
huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
199
6
18
Hà nôi
Chào cả nhà!
Công việc của cả nhà vẫn thuận buồm xuôi gió chứ ạ?

Mọi người ơi, giúp mình với!
Hôm nay mình vào bảng kê khai thuế đầu vào nhưng hệ thống báo ghi sai... :044::044:
công ty mình thuộc đối tượng không chịu VAT đầu ra, trong bảng kê hàng hóa muavào đầu vào mình nhập tên hàng vào mục 2: SXKD ko chịu VAT. Mình nhập đầy đủ dữ liệu nhưng khi ghi dữ liệu thì hệ thống báo sai ở Tờ khai thuế: Hệ thống yêu cầu nhập số thuế được khấu trừ vào mục 4 của Phần I. Nhưng công ty mình có chịu thuế đâu, mà mình có nhập dữ liệu vào mục 1 bên bảng kê hóa đơn đầu vào đâu nhỉ.:wall::wall::wall:

Có ai biết vì sao chỉ giáo dùm mình nhé.:1luvu::1luvu:
Cám ơn vì sự tận tâm của cả nhà!:thanx::thanx:

Khóa học Quản trị dòng tiền
tranxinh

tranxinh

Trung cấp
1/12/10
167
0
0
35
Hà Nội
Chào cả nhà!

Hôm nay mình vào bảng kê khai thuế đầu vào nhưng hệ thống báo ghi sai... :044::044:
công ty mình thuộc đối tượng không chịu VAT đầu ra, trong bảng kê hàng hóa muavào đầu vào mình nhập tên hàng vào mục 2: SXKD ko chịu VAT. Mình nhập đầy đủ dữ liệu nhưng khi ghi dữ liệu thì hệ thống báo sai ở Tờ khai thuế: Hệ thống yêu cầu nhập số thuế được khấu trừ vào mục 4 của Phần I. Nhưng công ty mình có chịu thuế đâu, mà mình có nhập dữ liệu vào mục 1 bên bảng kê hóa đơn đầu vào đâu nhỉ.:wall::wall::wall:

Bạn nhập số 0 vào số thuế được khấu trừ thử xem :D. Mình không tiện thử trên HTKK của mình

170987

170987

最後まで希望を捨ててはいけない
19/7/10
285
3
18
37
cạnh nhà hàng xóm
Chào cả nhà!

Đầu ra không chịu thuế GTGT thì đầu vào ko được khấu trừ. THuế GTGt đầu vào bạn đưa vào chi phí. Không phải kê khai thuế GTGT hàng tháng
Thân!!!!

huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
199
6
18
Hà nôi
Đầu ra không chịu thuế GTGT thì đầu vào ko được khấu trừ. THuế GTGt đầu vào bạn đưa vào chi phí. Không phải kê khai thuế GTGT hàng tháng
Thân!!!!
Sao lại thế hả bạn???
Tháng trước mình đi nộp có thấy cơ quan thuế họ nói gì đâu nhỉ?
Mà các anh chị trước vấn kê khai hàng tháng mà.

Nếu không kê khai mà cơ quan thuế họ gọi đến hỏi thì sao?

Các bạn cho mình ý kiến về gợi ý của 170987 cho mình nhé!

Thanx all!:banana::banana:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA