Mở TK cấp 2 và cấp chi tiết theo QĐ 48 như thế nào?

• Thread starter Kế Toán Già Gân
  • Ngày gửi
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Thật sự, mình đã nói nhiều lần. Các bạn khi vướng mắc, có nhu cầu cứ mạnh dạn đưa chủ đề lên để mọi người cùng tham luận. Sau đây là nội dung của thành viên nhờ mình giúp hộ. Mong các bạn cùng chung tay giúp gaỉi thích cho trường hợp này. Xin thay mặt thành viên, cám ơn các bạn quan tâm chia sẻ..

Em ra trường và đi làm cho 1 cty xdựng được 1 năm rồi! Em làm tất cả mọi việc chỉ có cuối năm cty thuê 1 người về để làm quyết toán. Em cũng đang học hỏi nhưng thực sự cty có quá nhiều việc em ko thể kham nổi mà lương thì có 3 triệu. E coi lại số sách thì thấy khi mua sắt thép về ghi nợ 1541,133 có 111. Theo e hiểu là 1541 la cp NVL, 1542 la CP nhân công, 1543 là cp máy...Như vậy có đúng ko ạ! Cty e hạch toán theo QĐ 48. e thấy ko có tk 621,622,627.Xin hãy giải đáp giúp em! Em xin cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
thành viên nhờ KTGG
Em ra trường và đi làm cho 1 cty xdựng được 1 năm rồi! Em làm tất cả mọi việc chỉ có cuối năm cty thuê 1 người về để làm quyết toán. Em cũng đang học hỏi nhưng thực sự cty có quá nhiều việc em ko thể kham nổi mà lương thì có 3 triệu. E coi lại số sách thì thấy khi mua sắt thép về ghi nợ 1541,133 có 111. Theo e hiểu là 1541 la cp NVL, 1542 la CP nhân công, 1543 là cp máy...Như vậy có đúng ko ạ! Cty e hạch toán theo QĐ 48. e thấy ko có tk 621,622,627.Xin hãy giải đáp giúp em! Em xin cảm ơn nhiều!

Hiểu như vậy là đúng rồi.
Riêng QD 48 thì không sử dụng các TK 621,622,627 ....

N

ngaykhongnang652

Sơ cấp
27/8/09
34
0
0
Yen Phong-Bac Ninh
Có lần e đã được đọc bài của bác KTGG về sử dụng HTTK ko biết bạn thành viên ấy đã đọc được bài ấy của bác chưa!
Có thế nếu bạn ấy đọc được rồi thì có lẽ sẽ có thể linh hoạt hơn trong cách mở và sử dụng TK.
Tiện đây mạn phép bác KTGG gửi bạn ấy link này: Bảng hệ thống tài khoản

T

thanhtram262

Guest
4/7/11
2
0
0
bình Định
Xin cảm ơn tất cả những góp ý của các thành viên trong diễn đàn! Vậy nếu e muốn theo dõi Cp riêng của từng công trình thì phải mở thêm tk chi tiết của 1541,1542,1543... có đựoc ko ạ? Vậy các anh chị nào có file excel làm giống như cty của e ko ạ? Cho e xin được ko? Trong khi chờ đợi em xin chân thành cảm ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA