Mỗi tuần một chuyên đề

Truy thu bảo hiểm của giám đốc từ khi thành lập công ty

• Thread starter hothanh
  • Ngày gửi
H

hothanh

Trung cấp
10/3/08
92
3
8
Hà Nội
Các anh chị đã làm bảo hiểm xin hướng dẫn cho em cách kê khai Mau so D01b-TS cho công ty tham gia bảo hiểm lần đầu cho lao động đóng mới vói ạ. bảo hiểm từ liêm bắt phải truy thu giám đốc từ khi thành lập tháng 3/2012. Nhưng giám đốc em bảo tháng 2/2013 mới bắt đầu nhận lương nên chỉ muốn đóng từ tháng 2/2013 thì phải giải trình thế nào ạ? Giám đốc em lại sinh con vào tháng 04/2013. vậy khi truy thu có được giảm 6 tháng nghỉ đẻ không ạ? Rất mong anh chị có kinh nghiệm giúp đỡ em tình huống này

Khóa học Quản trị dòng tiền
ThutrangMin

ThutrangMin

Sơ cấp
14/10/13
33
0
0
TPHCM
Ðề: Truy thu bảo hiểm của giám đốc từ khi thành lập công ty

Nội dung: Đăng kí tham gia BHXH lần đầu tại BHXH quận/ huyện...
Lí do: công ty thành lập từ năm 3/2012 nhưng chưa ổn định lao động hoặc bạn có thể ghi công ty chưa đi vào hoạt động nên hôm nay mới đăng kí BHXH cho các nhân viên
Hồ sơ kèm theo: bạn liệt kê các thủ tục mà mình đem theo khi mới khai lần đầu, các thủ tục này nếu bạn chưa biết có thể lên web BHXH để tham khảo chi tiết hơn...

H

hipcom1811

Guest
30/3/15
13
0
1
31
Nội dung: Đăng kí tham gia BHXH lần đầu tại BHXH quận/ huyện...
Lí do: công ty thành lập từ năm 3/2012 nhưng chưa ổn định lao động hoặc bạn có thể ghi công ty chưa đi vào hoạt động nên hôm nay mới đăng kí BHXH cho các nhân viên
Như vậy chỉ là lí do không tham gia bảo hiểm cho nhân viên, vậy với giám đốc thì sao ạ? Chị ThutrangMin giúp em được không ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA