Kế toán Khai báo thuế

• Thread starter lamgiahue2910
  • Ngày gửi
L

lamgiahue2910

Guest
14/7/11
3
0
0
36
tp. HCM
Chào các anh chị và các bạn!
Em là kế toán mới ra trường năm ngoái, hiện nay em đang làm kế toán trong một DN tư nhân. Trước đây, em có học chứng chỉ Báo cáo thuế ở trường Dh Kinh tế. Hiện công ty muốn em làm báo cáo thuế nhưng em chưa biết bắt đầu từ đâu. mong anh chị chỉ giáo giúp em. Em muốn hỏi chi tiết như:
- Quá trình khai báo thuế
- Các phần mềm cần sử dụng (hiện nay công ty em chưa có phần mềm kế toán nào cả, chỉ dùng phần mềm Exel thôi ạ).
Cám ơn các anh chị rất nhiều!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
cuc vang ooo

cuc vang ooo

Guest
10/6/11
60
0
0
Hà Nội
Hi ban. Bạn vào blog của bacnamtraining đọc nhé.

YOYO CL

YOYO CL

Trung cấp
Chào các anh chị và các bạn!
Em là kế toán mới ra trường năm ngoái, hiện nay em đang làm kế toán trong một DN tư nhân. Trước đây, em có học chứng chỉ Báo cáo thuế ở trường Dh Kinh tế. Hiện công ty muốn em làm báo cáo thuế nhưng em chưa biết bắt đầu từ đâu. mong anh chị chỉ giáo giúp em. Em muốn hỏi chi tiết như:
- Quá trình khai báo thuế
- Các phần mềm cần sử dụng (hiện nay công ty em chưa có phần mềm kế toán nào cả, chỉ dùng phần mềm Exel thôi ạ).
Cám ơn các anh chị rất nhiều!

Mình đang use PM HTKK 2.5.5, bạn nhập hóa đơn bán ra vào phụ lục 01-1/GTGT, hđ mua vào nhập pl 02-1/GTGT==>nó tự xuất ra tờ khai==>xem lại chỉ tiêu sau đóa in ra và nộp....Bạn cứ làm sai thì sửa nhưng sau cái sai đóa là khối kinh nghiệm bạn ạk

N

ngatnmc

Sơ cấp
17/5/08
17
0
1
Hà Nội
Bạn sử dụng phần mềm hỗ trợ kê khai thuế 2.5.5 nhé! Tải về và đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhé! He he. Chúc thành công!

L

lamgiahue2910

Guest
14/7/11
3
0
0
36
tp. HCM
CHo em hỏi chút, khi cuối năm làm báo cáo công ty thì sao ! Các loại sổ sách: sổ cái, cân đối, doanh thu,và thuế nữa. Cho em hõi kỹ chút về Quy trình làm báo cáo thuế và Báo cáo kinh doanh cuối năm luôn ạ!

Sửa lần cuối:
sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
CHo em hỏi chút, khi cuối năm làm báo cáo công ty thì sao ! Các loại sổ sách: sổ cái, cân đối, doanh thu,và thuế nữa. Cho em hõi kỹ chút về Quy trình làm báo cáo thuế và Báo cáo kinh doanh cuối năm luôn ạ!

Cái này mà hướng dẫn ở đây có mà đến Tết Công Gô......

L

lamgiahue2910

Guest
14/7/11
3
0
0
36
tp. HCM
Vậy thì có thể hướng dẫn khái quát được không ạ! Hixxx

nalethanh88

nalethanh88

Cao cấp
9/3/10
244
7
18
Lâm Đồng
Vậy thì có thể hướng dẫn khái quát được không ạ! Hixxx

Hàng tháng bạn lập tờ khai thuế GTGT, sử dụng phần mềm HTKK 2.5.5. Quy trình: tập hợp tất cả hoá đơn mua vào và bán ra phát sinh trong tháng vào mẫu 1.1 và 1.2-gtgt, phần mềm sẽ tự cập nhật vào tờ khai. Hạn chót nộp tờ khai là này 20 của tháng tiếp theo.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA