Xuất dùng nội bộ

• Thread starter DO THI SUONG
  • Ngày gửi
D

DO THI SUONG

Guest
11/5/11
0
0
0
quang ngai
Anh chị em trong làng kế toán ơi , cho em hỏi thăm tí nhé : công ty mình chuyên bán văn phòng phẩm như là giấy , bút . Tháng này em có xuất dùng nội bộ mấy ream giấy vậy em phải định khoản như thế nào và ghi giá bán hay là giá nhập và có cần làm biên bản gì không .
Giúp em với nha các bác .

Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
Chào bạn
Cty bạn chuyên bán văn phòng phẩm, khi cần một ít đưa vào sd trong công tác văn phòng thì bạn chỉ cần định khoản
Nợ 642
Có 156 chi tiết theo giá vốn
Bạn phải làm phiếu xuất kho, bảng kê hàng hóa xuất dùng nội bộ vv...làm cơ sở để thanh toán với thủ kho & chứng từ hạch toán cp. Thân

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Anh chị em trong làng kế toán ơi , cho em hỏi thăm tí nhé : công ty mình chuyên bán văn phòng phẩm như là giấy , bút . Tháng này em có xuất dùng nội bộ mấy ream giấy vậy em phải định khoản như thế nào và ghi giá bán hay là giá nhập và có cần làm biên bản gì không .
Giúp em với nha các bác .

Theo Phụ lục 4: HƯỚNG DẪN LẬP HÓA ĐƠN BÁN HÀNG HÓA, DỊCH VỤ ĐỐI VỚI MỘT SỐ TRƯỜNG HỢP(Ban hành kèm theo Thông tư số 153/2010/TT-BTC ngày 28 tháng 9 năm 2010 của Bộ Tài chính)
Trích dẫn:
b) Đối với hàng hoá, dịch vụ dùng để cho, biếu, tặng, trao đổi, trả thay lương cho người lao động và tiêu dùng nội bộ thì phải lập hoá đơn GTGT (hoặc hoá đơn bán hàng), trên hoá đơn ghi đầy đủ các chỉ tiêu và tính thuế GTGT như hoá đơn xuất bán hàng hoá, dịch vụ cho khách hàng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA