Nộp Báo cáo sử dụng hóa đơn lần 2

• Thread starter Trịnh Hồng Khánh
  • Ngày gửi
Trịnh Hồng Khánh

Trịnh Hồng Khánh

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
Thành viên BQT
Hi các anh chị trên diễn đàn

Em vừa bị vướng 1 trường hợp nộp báo cáo sử dụng hóa đơn quý 2-2013 bị sai (cụ thể : số hóa đơn sử dụng là 03 tờ, mà em chỉ khai có 02 tờ). Nay em mới phát hiện sự việc này, tuy nhiên báo cáo sử dụng hóa đơn Quý 2 em nộp qua mạng :kekhaithue.gdt.gov.vn. Giờ em chọn nộp lại mà trang web này báo là không nộp được

Vậy anh chị nào có văn bản nào hướng dẫn về việc nộp sửa sai hoặc bổ sung BC26 qua mạng thì tư vấn giúp em nhé

Em xin cảm ơn.

P/s em cũng tham khảo nhiều về vấn đề nộp bổ sung, đa số là nộp bằng file giấy, nên khi bổ sung thì nhờ cán bộ thuế đóng dấu lại là ok, còn trường hợp của em thì tim mãi trên diễn đàn webketoan chưa thấy. Mong chỉ giáo thêm.:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Ðề: Nộp Báo cáo sử dụng hóa đơn lần 2

Theo tôi bạn nộp lại bình thường, không có chọn lần 2, khi nộp xong phần ihtkk sẽ báo là nộp lần thứ 2

V

Vân Nguyễn

Guest

Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn không có tờ bổ sung nha bạn, bạn làm lại rồi nộp lần 2 đi, không sao đâu, bên Thuế sẽ cập nhật bản sau cùng

N

ngoclaso1

Guest
26/2/13
35
3
8
Hà Nội

Hi các anh chị trên diễn đàn

Em vừa bị vướng 1 trường hợp nộp báo cáo sử dụng hóa đơn quý 2-2013 bị sai (cụ thể : số hóa đơn sử dụng là 03 tờ, mà em chỉ khai có 02 tờ). Nay em mới phát hiện sự việc này, tuy nhiên báo cáo sử dụng hóa đơn Quý 2 em nộp qua mạng :kekhaithue.gdt.gov.vn. Giờ em chọn nộp lại mà trang web này báo là không nộp được

Vậy anh chị nào có văn bản nào hướng dẫn về việc nộp sửa sai hoặc bổ sung BC26 qua mạng thì tư vấn giúp em nhé

Em xin cảm ơn.

P/s em cũng tham khảo nhiều về vấn đề nộp bổ sung, đa số là nộp bằng file giấy, nên khi bổ sung thì nhờ cán bộ thuế đóng dấu lại là ok, còn trường hợp của em thì tim mãi trên diễn đàn webketoan chưa thấy. Mong chỉ giáo thêm.:wall:

Bạn làm lại Báo cáo sử dụng HĐ quý I đúng, sau đó gửi lại như bình thường. Thuế họ sẽ ghi nhận là bạn nộp lần 2 (BCSD hóa đơn không có tờ khai bổ sung đâu nha bạn). chúc bạn thành công.

T

thuylinh196

Trung cấp
21/8/10
59
0
6
Thanh hóa

Trời ơi mình cũng bị đúng như vậy đấy,nhưng giờ nộp qua mạng mà nó ko gửi đc,phần mềm cứ bảo là chưa đến kỳ nộp.ko biết phải làm thế nào đây.Có ai gửi được thì mách cho mình với.

irukakyu

irukakyu

Guest
8/10/13
74
0
6
hà nội

Bình thường cứu làm lại rồi nộp online lại là ok , không vấn đề gì đâu , oợt trc bnê mình cũng thế ^^

T

thiduongthanh

Trung cấp

Chào cả nhà
cả nhà cho em hỏi là cty nhập hàng về phần đơn vị tính là bộ" mà em xuất hóa đơn là cái vậy trường hợp đó em phải sử lý như thế nào cả nhà ơi mà hóa đơn từ tháng 5 bây gio em mới phát hiện
Bình thường cứu làm lại rồi nộp online lại là ok , không vấn đề gì đâu , oợt trc bnê mình cũng thế ^^

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM

Hai bên tiến hành lập biên bản hủy hóa đơn và bạn xuất lại hóa đơn khác cho bên mua là được (ghi thêm thay thế hóa đơn số...ngày...tháng ...năm..)

T

thiduongthanh

Trung cấp

Từ tháng 5/2013 mình vẫn lam lại được hả bạn
va mình xuất cái mới ghi ngày là ngày mình ghi hóa đơn hả bạn

Hai bên tiến hành lập biên bản hủy hóa đơn và bạn xuất lại hóa đơn khác cho bên mua là được (ghi thêm thay thế hóa đơn số...ngày...tháng ...năm..)

Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM

Bạn xuất lại hóa đơn của tháng 5, ghi ngày tháng hiện tại (nếu chưa nộp tờ khai GTGT thì ghi tháng 9, còn không thì ghi tháng 10).

thuynguyet1803

thuynguyet1803

Sơ cấp
16/10/13
0
0
6
36
tphcm

Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn không có tờ bổ sung nha bạn, bạn làm lại rồi nộp lần 2 đi,

H

haoluong

Trung cấp
16/3/08
105
0
16
HCMC

Mình tháng rồi bị sai nộp lại qua mạng ok mà! Cái này cũng tùy theo chi cục thuế thôi, bạn nên nộp qua mạng sau đó gọi hỏi phòng ấn chỉ xem hướng dẫn thế nào. Doanh nghiệp phát hiện sai trước khi Thuế phát hiện thì không có vấn đề gì đâu!

G

GaoVath

Trung cấp

Nếu bạn muốn huỷ hoá đơn và xuất lại thì xuất trong tháng 10. Nên làm biên bản điều chỉnh cho đơn giản, vì lỗi sai này bình không quan trọng đến cần phải huỷ .

Đậu Thị Tuất

Đậu Thị Tuất

Sơ cấp
5/11/20
2
0
1
37

Vậy néu hủy hóa đơn này thì báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý 2 sao bạn? sửa lại rồi gửi lại báo cáo à

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA