Biểu mẫu - Báo cáo mẫu

• Thread starter Anhchuot
  • Ngày gửi
Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Gởi bạn 2 mẫu "Phiếu đề nghị thanh toán" tham khảo

Chúc vui

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hamytran

Sơ cấp
5/3/09
14
0
1
tp, ho chi minh
mình lần đầu làm báo cáo thuế, ai biết làm ơn chỉ giúp với,mình không biết làm từ cái nào trước, và cần ghi những chứng từ nào.
bạn nào biết chỉ mình với nha !
thanks!!
email : hamy_yeu@yahoo.com.vn

L

Le Quang Thang

Guest
Các bạn giúp mình với: Công ty mình mới thành lập và kinh doanh thương mại ( mua bán sắt phế liệu ) nhưng trong quá trình thu gom mua hàng công ty mình mua cả của các cửa hàng tư nhân không có hoá đơn đầu vào ( HĐGTGT ), lên khi công ty mình xuất bán lượng hàng xuất bán ở hoá đơn đầu ra ( HĐGTGT ) lớn hơn lượng hàng nhập ở hoá đơn đầu vào. Vậy khi làm báo cáo thuế GTGT mình phải hạch toán ra sao, mình cần hoá đơn gì để làm bằng chứng cho việc mua hàng của cửa hàng bán lẻ không sử dụng hoá đơn GTGT. Các bạn giúp mình nhanh với nhé, mình đang cần gấp. Cám ơn các bạn nhiều nhiều

H

HongvanQN

Guest
25/4/08
9
0
0
43
Tp.HCM
Cac ban oi!Giu minh voi:
- Minh lam ke toan cho mot cty san xuat, nhung ma minh thay ke toan truoc lay ngoi nha la tai san co dinh lam von gop vao nguon von cua cty?Vay co phai khau hao tai san do k cac ban?minh thay hai nam roi ma tai san do van la nguon von!Co ban nao chi giup minh voi?Minh thay boi roi qua!

H

HongvanQN

Guest
25/4/08
9
0
0
43
Tp.HCM
Cac ban oi co ai giup minh voi:
- Cty cua minh xep mua rat nhieu hoa don thuc pham, de lam chi phi com trua cho nhan vien?Nhung gio nguoi quan ly k dong y bat phai loai bo ra:Co ban nao giup minh voi:
Minh phai lam sao de dieu chinh ( loai bo hoa don dau vao da bao cao do)Minh rat mong ca nha giup minh voi nhe!
Cam on ca nha!

H

HongvanQN

Guest
25/4/08
9
0
0
43
Tp.HCM
Cac ban oi cho minh hoi them mot van de nua :
Cty cua minh kinh doanh ve ksan,nen luc nao cung loi, nhung ma minh quen k giam 30% thue TNDN duoc giam?Vay bay gio minh phai lam sao?Mong duoc cac ban giup do nhe!
Rat mong nhan duoc su giup do cua dien dan!

H

HongvanQN

Guest
25/4/08
9
0
0
43
Tp.HCM
Các bạn giúp mình với: Công ty mình mới thành lập và kinh doanh thương mại ( mua bán sắt phế liệu ) nhưng trong quá trình thu gom mua hàng công ty mình mua cả của các cửa hàng tư nhân không có hoá đơn đầu vào ( HĐGTGT ), lên khi công ty mình xuất bán lượng hàng xuất bán ở hoá đơn đầu ra ( HĐGTGT ) lớn hơn lượng hàng nhập ở hoá đơn đầu vào. Vậy khi làm báo cáo thuế GTGT mình phải hạch toán ra sao, mình cần hoá đơn gì để làm bằng chứng cho việc mua hàng của cửa hàng bán lẻ không sử dụng hoá đơn GTGT. Các bạn giúp mình nhanh với nhé, mình đang cần gấp. Cám ơn các bạn nhiều nhiều

neu ban mua hoa don cua nguoi dan thi ban nen tap hop vao mau : 1/tndn do ban?

A

anna245

Guest
12/8/09
4
0
0
Ha Noi
Các bạn cho mình hỏi mẫu đăng ký số điện thoại của doanh nghiệp để mình làm hồ sơ mua hóa đơn lần đâu với. Mình đã có: bản sao công chứng của MST và ĐKKD, giấy giới thiệu, đơn xin mua hóa đơn. Tuy nhiên lên chi cục thuế Đống Đa họ đòi hỏi phải có mẫu xác nhận số đt của doanh nghiệp và nộp 3 bản lên 59 Hoàng Cầu kèm theo 3 bản sao ĐKKD. Bạn nào có thể gửi giúp mình hoặc chỉ cho mình có thể lấy mẫu đó ở đâu với. Họ nói là tìm ở trong phần mềm hỗ trợ kê khai thuế mẫu số 08 nhưng mình tìm mãi mà chẳng thấy mẫu 08 nào ở đó cả. Giúp mình với, mình thật sự đang rất cần
Địa chỉ email của mình: huong_vietnamholidays@yahoo.com
Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều!

K

kaka10

Guest
27/5/08
43
0
6
38
TP.HCM
Bạn nào có biểu mẫu phân bổ chi phi thu mua hàng hoá không ? gửi dùm mình qua địa chỉ email : minhngoc1010@gmail.com với nhé !
Mình đang rất cần nó . Thanks !

T

thuanlt

Guest
2/6/09
1
0
0
Quan 8-HCM
mình đang cần mẫu "biên bản thanh hủy hóa đơn" vì công ty đang làm thủ tục thay đổi người đại diện pháp luật
Bạn nào có thì giúp đỡ mình gấp nha, có trong ngày 20/8/2009 này thì càng tốt
thanks mọi người nhieu
email : pkt-thue@dienmaythienhoa.vn

N

nguyenthanghp

Guest
19/6/09
10
0
0
hai phong
anh chi nao co mau bảng quyết toán vật tu thi cho e xin voi, e dag cần gấp

V

vttdung112

Guest
21/8/09
3
0
0
tphcm
mẫu hợp đồng lao đông cho tài xế xe

Các bạn ơi, giúp mình với nha

Cty mình đang thay đổi cơ cấu nhân sự. Bổ nhiệm kế toán trưởng lên chức phó giám đốc, và bổ nhiệm phó phòng kế toán lên chức kế toán trưởng. Bây giờ sếp yêu cầu mình chuẩn bị giấy để giám đốc ký quyết định bổ nhiệm theo cơ cấu như thế.

Khổ 1 nỗi là mình mới ra trường và xin vào làm việc được 2 tháng, nên ko biết rõ giấy tờ cho vấn đề nêu trên là gồm những giấy tờ gì ? nội dung như thế nào, trình bày ra sao cho hợp lý, đồng thời có báo cáo với cơ quan chức năng nào không ? va` báo cáo với cơ quan chức năng nào, chứng từ báo cáo V/v thay đổi cơ cấu nhân sự gồm những gì cho hợp lệ ....:wall: :wall:

Không biết bạn nào có mẫu cho vấn đề trên thì giúp mình với. Mình xin chân thành cám ơn nhiều

mail : quangchi81@yahoo.com

V

vttdung112

Guest
21/8/09
3
0
0
tphcm
mấu thuê tài xế

Các bạn ơi, giúp mình với nha

Cty mình đang thay đổi cơ cấu nhân sự. Bổ nhiệm kế toán trưởng lên chức phó giám đốc, và bổ nhiệm phó phòng kế toán lên chức kế toán trưởng. Bây giờ sếp yêu cầu mình chuẩn bị giấy để giám đốc ký quyết định bổ nhiệm theo cơ cấu như thế.

Khổ 1 nỗi là mình mới ra trường và xin vào làm việc được 2 tháng, nên ko biết rõ giấy tờ cho vấn đề nêu trên là gồm những giấy tờ gì ? nội dung như thế nào, trình bày ra sao cho hợp lý, đồng thời có báo cáo với cơ quan chức năng nào không ? va` báo cáo với cơ quan chức năng nào, chứng từ báo cáo V/v thay đổi cơ cấu nhân sự gồm những gì cho hợp lệ ....:wall: :wall:

Không biết bạn nào có mẫu cho vấn đề trên thì giúp mình với. Mình xin chân thành cám ơn nhiều

mail : quangchi81@yahoo.com

Q

Quoc Minh

Guest
9/9/09
1
0
0
Tiền Giang
Các bạn ơi! Bạn nao có mẫu Bảng kê bán lẻ hàng hoá thì gửi cho mình theo địa chỉ email: bb3422@yahoo.com voi nha! Dang lam so sách mà bị mất mẫu này rùi. Cám ơn các bạn nhiều!

T

thaotdc

Guest
10/9/09
1
0
0
44
phu yen
Anh chị nào có thông tư hướng dẫn chi họp hội đồng sơ tuyển giải thưởng chất lượng chất lượng quốc gia cho em xin với! em cám ơn

Hoalanrung

Hoalanrung

Sơ cấp

Đính kèm

• Bang ke ban le hang hoa.doc
    31 KB · Lượt xem: 62
M

Metungtit

Guest
Xin mẫu số 05/ĐNHT theo TT128/2008/TT-BTC

Em xin chào cả nhà ah.

Lần đầu tiên mới tuy cập đã có việc xin cac Bác chỉ giáo: Cty em đang xin hoan thuê, em đang con thiếu mẫu số 05/ĐNHT thoe TT128, có Bác nào có Post lên cho em xin 1 bản với ạ, em xin trân thành cảm ơn.

H

huyen0201

Sơ cấp
20/11/08
12
0
1
ha noi
cảm ơn bạn về mẫu sổ nhé! mình mới chuyển cty nên cũng chuyển từ quyết định 48 sang mẫu sổ quyết định 15. mọi người thấy có gì khác ko thì cho mình xin mẫu sổ theo quyết định 15 nhé!

L

lan nguyen nguyen

Guest
21/9/09
1
0
0
Vung tau
bác nào cho em xin mẫu báo cáo kế hoạch vốn trình HĐQT với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA