Thanh tra nhà nước của tỉnh thanh tra Công ty tư nhân (TNHH) có đúng luật không ?

• Thread starter nguyenanhhoang
  • Ngày gửi
N

nguyenanhhoang

Guest
14/7/11
1
0
0
50
phu yen
Mình xin phép được hỏi đến toàn thể các anh, chị trong Webketoan vừa rồi thanh tra nhà nước tỉnh Phú Yên đi thanh tra các Công ty TNHH trong các khu Kinh tế của tỉnh có đúng luật không ?
Theo mình hiểu thanh tra nhà nước chỉ được quyền thanh tra các DN nhà nước có vốn là tiền của Ngân sách !!??
Mong các anh, chị đi trước hiểu nhiều "đả thông" dùm em nhé ! em cám ơn rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhthangx35

Guest
Bạn thân mến, một khi Thanh tra nhà nước thấy doanh nghiệp tư nhân có dấu hiệu xâm phạm lợi ích của nhà nước (trực tiếp : do doanh nghiệp khai báo không đúng dẫn đến thất thoát thuế chẳng hạn, hoặc gián tiếp : do được hưởng cơ chế ưu đãi nào đó không đúng chẳng hạn) thì họ sẽ tiến hành thanh tra. Thanh tra là cơ quan của nhà nước, mà nhà nước thì làm gì doanh nghiệp cũng được. Khi lãnh đạo nhà nước thấy có vấn đề gì cần làm rõ thì họ cho tiến hành thanh tra, thanh tra có thể phát hiện là doanh nghiệp có sai phạm, cũng có khi phát hiện rằng doanh nghiệp không có sai phạm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA