Mỗi tuần một chuyên đề

Bài em sao bị xóa? anh mrvanthuc cho em biết lý do?

• Thread starter buibinh009
  • Ngày gửi
buibinh009

buibinh009

Guest
18/6/13
47
39
18
Đà Nẵng
A Thức . cho e hỏi lí do tại sao bài đăng của e vừa rùi bị xóa. E muốn nghe từ a một lời giải thích . E đã vi phạm lỗi gì từ diễn đàn,??? nếu có thì ít nhất a phải gởi thông báo bài quy phạm nội dung của diễn đàn chứ. Xóa bài e k có lí do. E k chấp nhận dc.

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Bài em sao bị xóa? anh mrvanthuc cho em biết lý do?

A Thức . cho e hỏi lí do tại sao bài đăng của e vừa rùi bị xóa. E muốn nghe từ a một lời giải thích . E đã vi phạm lỗi gì từ diễn đàn,??? nếu có thì ít nhất a phải gởi thông báo bài quy phạm nội dung của diễn đàn chứ. Xóa bài e k có lí do. E k chấp nhận dc.
Bài viết của thành viên chudinhxinh viết không ăn nhằm gì với chủ đề, căn cứ pháp lý thì đã hết hiệu lực, anh xóa đi để anh em không làm theo những hướng dẫn không đúng.

buibinh009

buibinh009

Guest
18/6/13
47
39
18
Đà Nẵng

Ít nhất nếu bài pot của e có sai chỗ nào thì a phải pm trích dẫn lại cho e và mọi người đọc biết chứ, vậy e vs mọi người đọc mới phục anh, Đằng này a tự động xóa ngay tứt khắc mà k thông báo trước, Như vậy a có hơi lạm quyền admin không ???
Đây là diẽn đàn trao đổi học hỏi chứ k phải " bài thi trắc nghiệm" phải đúng ??? Có thể đôi lúc nhầm lẫn là chiện đương nhiên, nếu a là người có kiến thức sâu rộng thì a phải trả lời ntn cho người đọc dễ hiểu , chứ k phải a thấy sai là xóa bỏ,=> quan điểm này e k đồng ý
Nếu e nói ra có gì qá đáng thì e xin lỗi a Thức vậy

Bài viết của thành viên chudinhxinh viết không ăn nhằm gì với chủ đề, căn cứ pháp lý thì đã hết hiệu lực, anh xóa đi để anh em không làm theo những hướng dẫn không đúng.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Ít nhất nếu bài pot của e có sai chỗ nào thì a phải pm trích dẫn lại cho e và mọi người đọc biết chứ, vậy e vs mọi người đọc mới phục anh, Đằng này a tự động xóa ngay tứt khắc mà k thông báo trước, Như vậy a có hơi lạm quyền admin không ???
Đây là diẽn đàn trao đổi học hỏi chứ k phải " bài thi trắc nghiệm" phải đúng ??? Có thể đôi lúc nhầm lẫn là chiện đương nhiên, nếu a là người có kiến thức sâu rộng thì a phải trả lời ntn cho người đọc dễ hiểu , chứ k phải a thấy sai là xóa bỏ,=> quan điểm này e k đồng ý
Nếu e nói ra có gì qá đáng thì e xin lỗi a Thức vậy
Ok anh đồng ý với ý kiến của em, nếu thông báo cho em 1 cái thì hay hơn, việc này cho phép anh xin lỗi em nhé. Ngoài lý do trả lời không đúng ra, còn một lý do khác là em trích dẫn lại bài trả lời chen ngang không ăn nhầm với chủ đề sẽ bị xóa mà không cần thông báo em ạ. Hehe tại anh hay thương anh em nhiều khi cũng trả lời bài hỏi chen ngang, chứ mấy sếp xóa hết.
1.1.3 Quy định về việc spam bài viết
Thành viên không được gửi bài viết mang tính trao đổi cá nhân, nhờ giúp đỡ, hoặc câu bài, spam bài. Những bài viết có tính chất sau sẽ được hiểu là bài spam:

- Bài chỉ có mấy từ cụt lủn mang tính chất cảm thán: khùng, điên, chán, ừ, đồng ý,... hoặc bài ngắn không có giá trị về mặt thông tin (lượng thông tin truyền tải trong bài viết hầu như không có) mà chỉ có tính chất làm loãng chủ đề.

- Bài chỉ có biểu tượng biểu hiện cảm xúc (emotion icon).

- Nhiều chủ đề có cùng nội dung được gửi lên cách nhau không bao lâu (kể cả trong trường hợp dùng nhiều nick để gửi và hình thức có thể thay đổi một chút cho khác, nhưng vẫn mang cùng một nội dung).

- Bài trả lời lạc chủ đề, chen ngang vào cuộc thảo luận.

- Bài mang tính chất chat, trao đổi cá nhân, buôn chuyện không thảo luận về chủ đề chung.

- Ngoài ra, bài spam còn có những biến thể khác như trích dẫn lại bài của người khác và chỉ viết thêm vào một vài từ, viết xuống dòng liên tục những câu ngắn…

buibinh009

buibinh009

Guest
18/6/13
47
39
18
Đà Nẵng

A càng nói e càng thấy mâu thuẩn, cái dòng đỏ ấy e k hiểu chen ngang cái gid nữa???
A nói bài viết quá lan mang k ăn nhằm với chủ đề => cái này bùn cười lắm a Thức ạ. Buồn cười ở chỗ Phần đầu hướng dẫn cách làm thuế TNDN và phần dưới là cách chuyển lỗ,,,và mẫu Cv căn cứ theo Thông tư đó. Bạn ấy đã hướng dẫn một cách rõ ràng rành mạch vậy mà a bảo là " k ăn nhàm với chủ đề" . Hay là a chưa đọc hết bài của bạn ấy mà chỉ lướt qua như vướt ván mà " chặn".
Em thầm thán phục a rất giỏi về năng lực , nắm bắt dc hết các thông tư NĐ mới ra,,,Nhưng e dám chắc vs a một điều a hướng dẫn cho các bạn k dc " chu đáo" lắm ...bản thân e cũng từng dc a chỉ dạy nhưng nói thật e chả hiểu vấn đề dc, có thể do năng lực e có hạn k thâm sâu để hiểu những gì a truyền đạt. Đọc những bài của bác Chu dinh xinh e thấy mình có dc cái gọi là kinh nghiệm cho những đứa chậm hiểu như e...vì Bác ấy chỉ dẫn rất chi tiết.

A Thức có bảo e là bài pot k đúng với tiều đề. có thể cái này 1 phần e chấp nhận. nhưng vì bác ấy có đoc cmr của e trang 5"e k biết cách chuyển lỗ các quý " nên luôn tiện hướng dẫn luôn e và cho mọi người ai có ý muốn tham khảo. Vậy có sai k a thức???
E thấy trang web này quá khó khăn trong vấn đề trao đổi và thảo luận , chắc chỉ dc trả lời đúng thui...=> cái này k phải là thảo luận mà là Trả bài trắc nghiệm rồi a ạ.

P/s: a hãy pm cho e ngay cái topic này để e tiện theo dõi a nhé, k cần phải nt hộp thư cho e đâu. Thanks a rất nhiều vì đã pm lại cho em
Chúc a ngủ ngon @@
Ok anh đồng ý với ý kiến của em, nếu thông báo cho em 1 cái thì hay hơn, việc này cho phép anh xin lỗi em nhé. Ngoài lý do trả lời không đúng ra, còn một lý do khác là em trích dẫn lại bài trả lời chen ngang không ăn nhầm với chủ đề sẽ bị xóa mà không cần thông báo em ạ. Hehe tại anh hay thương anh em nhiều khi cũng trả lời bài hỏi chen ngang, chứ mấy sếp xóa hết.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA