Mỗi tuần một chuyên đề

XIn tư vấn về việc sử dụng USB 3G để vào internet

• Thread starter xuantham
  • Ngày gửi
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Chào các bạn

Thật tình nghe nói 3G từ khi nó mới có thử nghiệm thôi mà đến giờ tôi cũng chưa biết cụ thể như thế nào.
Mong các bạn tư vấn cho:
1. Chi phí đàu tư ban đầu là bao nhiêu? và nên chọn USB như thế nào? Giá khoảng bao nhiêu
2. Phí internet hàng tháng là bao nhiêu? và thanh toán thế nào? Có loại phí trả trước hay trả sao như điện thoại không?
3. Nên chọn nhà cung cấp nào?

Cảm ơn các bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuykitty2005

Sơ cấp
15/5/11
9
0
1
Long Biên, Hà Nội.
Chào bác xuantham,

Cháu đang dùng USB 3G nên cũng xin góp ý, theo cháu.

1.+ Mức phí ban đầu cần đầu tư tuỳ thuộc vào loại 3G mà bác chọn. Khoảng giao động của nó hiện nay là từ 700k -> 1.500k thôi.

+ Mức phí tuỳ thuộc vào: 3G đó dung được bao nhiêu nhà mạng, nếu dùng được 2-3 mạng thì đắt hơn chỉ dùng được 1 mạng.

+ Nên dùng 3G chạy được nhiều sim thì sẽ tiện hơn khi nhà mạng nào chậm/lỗi thì sẽ được thay thế. Chi phí cả USB 3G và SIM vào khoảng 900k. Hình như Viettel đang có chương trình khuyến mại giảm giá 3G chỉ có 780k cái này bác tìm hiểu thêm nhé.

2.+ Dùng 3G tương tự như điện dùng điện thoại có sim của các nhà cung cấp như đt: mobi, viettel, vina. Hình thức cũng tương tự mua sim có tài khoản A khi dùng hết ra mua thẻ điện thoại của nha cung cấp đó nạp vào, có cả trả trươcs và trả sau.

3. Có vẻ mobi thì ok hơn.hihi mà cũng thế cả thui.

Theo cháu thì 3G chỉ dùng khi chúng ta cần di chuyển hoặc các trường hợp công tác tại những nơi không có wifi thui. Dùng 3G cũng tốn lắm, mà tốc độ truy cập lại thấp hơn.
Cháu chỉ gop ý vậy thôi. Chúc bác có được lựa chọn phù hợp!

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Em đang xài Dcom3G của Viettel, bị ngã choành choạch ! Em đang tính chuyển đổi ko xài Đê đọt gì nữa đây chị này.

Mạng khác em ko rõ, nhưng Viettel em ngán tận cổ rồi.

ducvyminh

ducvyminh

Trung cấp
21/1/11
192
0
0
Vĩnh Long
www.island.vn
chị thử xài USB 3G HSDPA 7.2 đi. cục này xài nói chung cũng ổn định, giá lúc trước em mua khoảng 800K.
Nếumình xài cho nhu cầu thông thường: lướt web tìm thông tin, mail, gửi tài liệu,... thì cũng chưa tới 100k/tháng

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
đừng nghe nhạc, xem phim, download nhé chị hiền, không thì chóng mặt lắm đấy

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
chị thử xài USB 3G HSDPA 7.2 đi. cục này xài nói chung cũng ổn định, giá lúc trước em mua khoảng 800K.
Nếumình xài cho nhu cầu thông thường: lướt web tìm thông tin, mail, gửi tài liệu,... thì cũng chưa tới 100k/tháng
Nếu load hoặc coi video theo dạng vừa phải thôi thì cũng mấy cái 100k đấy bạn!

Nên về nhà em xài cái đó thì hạn chế load hoặc xem video trừ khi quá cần thiết.Không thì cứ USB lên cơ quan copy về dùng thôi.

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,623
619
113
The Capital
Như mình dùng 3G của Viettel thấy ổn mà, chỉ vào trang thông tin update, check email, diễn đàn thôi, không nghe nhạc xem phim gì hết, thì tháng khoảng 100K. Dùng 3G thấy còn nhanh hơn hơn là dây nối trực tiếp, nhiều khi dùng Viettel cáp mạng không được lại phải lấy USB ra sài đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA