Thủ tục và trình tự kiểm kê TSCĐ?

• Thread starter cuong
  • Ngày gửi
C

cuong

Guest
26/12/05
1
0
0
40
Ha noi
Tôi mới được phân công theo dõi và quản lý TSCĐ. Theo tôi được biết thì phải kiểm kê TSCĐ ít nhất 1 lần vào cuối mỗi năm kế toán. Nhưng tôi mới vào cty và từ trước tới nay tôi chưa thấy có công tác kiểm kê TSCĐ. Tôi không biết trình tự các bước để kiểm kê TSCĐ là phải làm những gì. Mong các thành viên, ai biết thì mách giùm cho. Tôi xin chân thành cảm ơn! :two:
[/FONT]

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
cuong nói:
Tôi mới được phân công theo dõi và quản lý TSCĐ. Theo tôi được biết thì phải kiểm kê TSCĐ ít nhất 1 lần vào cuối mỗi năm kế toán. Nhưng tôi mới vào cty và từ trước tới nay tôi chưa thấy có công tác kiểm kê TSCĐ. Tôi không biết trình tự các bước để kiểm kê TSCĐ là phải làm những gì. Mong các thành viên, ai biết thì mách giùm cho. Tôi xin chân thành cảm ơn! :two:
[/font]
Trình tự thủ tục:
-Lập ban kiểm kê TSCĐ.
-In bảng số liệu TSCĐ theo sổ sách sau đó đối chiếu với thực tế.
Xem File đính kèm bạn sẽ rõ.
Chúc bạn thành công.
Thân!!!

Đính kèm

• BB KK TSCD.rar
    2.7 KB · Lượt xem: 1,494
TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
378
0
16
Bắc Ninh
Cám ơn bạn đã chia sẻ với mọi người. Cũng như bạn camle có ý kiến. Mình không thấy có cột số lượng trong bảng của bạn. Mình tôn trọng file gốc mà bạn gửi. Nhưng cho mình hỏi nếu số lượng lớn hơn 1 thì có thể bổ sung cột số lượng vào bảng đó không? Hay là mỗi TS được đánh số và ký hiệu riêng. Bạn vui long UP lên cho mọi người ký hiệu và danh mục các TSCĐ với.
Thân!

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
* TRình tự kiểm kê:
1> Ra quyết định thông báo kiểm kê tài sản cúối năm (có thể có và do cấp cao hơn ra quyết định)
2> Thành lập hội đồng kiểm kê của công ty: nhất thiết phải có BGĐốc và kế tóan trưởng trong hội đồng kiểm kê
3>Hội đồng kiểm kê Lập kế hoạch kiểm kê tài sản báo cáo lên cấp có thẩm quyền : trong đó có quy định rõ font, biểu mẫu, kiểu chữ...
4> Gửi công văn báo cáo kế hoach kiểm kê tài sản lên các cấp có thẩm quyền
5> Tiến hành kiểm kê chi tiết theo như kế họach kiểm kê
6> Tiến hành lập báo cáo kiểm kê chi tiết như của Hoangacc

sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....
Mỗi TS có số hiệu riêng chứ. Được theo dõi trong sổ theo dõi TSCĐ và được đánh số theo thẻ TSCĐ. Khi kiểm kê thì mỗi TS được ghi một dòng. Trình tự kiểm kê thì bạn dangkhoaquan đã nói chi tiết rồi. Chúc may mắn....

T

tuongktvp

Guest
21/4/09
1
0
0
38
bình dương
em là thành viên mới của diẽn đàn, em cũng là nhân viên mới phụ trách mảng tscđ nhưng hiẹn tại công ty không có các biểu mẫu về việc tăng giảm tscđ, có anh chị nào có cho em xin các biểu mẫu liên quan đến việc tăng giảm tscđ này với

T

Thuynt1984

Guest
6/1/11
1
0
0
39
Hà Nội
Bác nào có mẫu Quyết định thành kiểm kê, báo cáo kiểm kê tài sản cố định cho em xin với
Thanks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA